Hỏi về thuế doanh nghiệp

• Thread starter kienvinh
  • Ngày gửi
K

kienvinh

Guest
3/10/14
8
0
3
33
noithatbiz.com
Hiện tại mình mới lập công ty. Chưa có thu nhập hoặc hóa đơn gì trong 2 tháng. Như vậy, có cần khai báo thuế không?

Chi phí và cách khai báo thuế như thế nào?

tks ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Ho Phi

Guest
18/12/13
2
1
3
TP HCM
hàng tháng bạn vẫn phải khai thuế bình thường, dù không có phát sinh, cty bạn phải nộp báo cáo trống qua mạng.

• Like
Reactions: Luyenbk
P

Phamthivananh

Trung cấp
3/8/09
106
21
18
Ha Noi
Chắc chắn là phải nộp báo cáo thuế rồi, nhưng còn xem lại xem bạn thuộc đối tượng nộp thuế theo tháng hay quý.
Cách thức nộp thì bạn nộp qua mạng hoặc nộp trực tiếp là do bên bạn đăng ký với cơ quan thuế theo hình thức nào, trường hợp của bạn mình đoán là chưa đăng ký nộp qua mạng

K

kienvinh

Guest
3/10/14
8
0
3
33
noithatbiz.com
đúng rồi. mình chưa đăng ký qua mạng. nên chưa biết đến đâu khai và đóng thuế? đăng ký qua mạng là chữ ký số phải không ạ?

P

Phamthivananh

Trung cấp
3/8/09
106
21
18
Ha Noi
đúng rồi. mình chưa đăng ký qua mạng. nên chưa biết đến đâu khai và đóng thuế? đăng ký qua mạng là chữ ký số phải không ạ?
Nếu chưa đăng ký qua mạng thì bạn nộp ở bộ phận 1 cửa nơi bạn đăng ký thuế, nếu cơ quan to sẽ do cục thuế TP HN còn nhỏ thì do chi cục thuế. Còn thủ tục đăng ký chữ ký số bạn hỏi người quản lý thuế của bạn hoặc hỏi luôn ở bộ phận 1 cửa họ sẽ hướng dẫn, thường thì mỗi chi cục sẽ liên kết với 1 cơ sở cung cấp chữ ký số do đó nên làm việc với cơ sở đó để tạo điều kiện thuận lợi sau này

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA