Nhận hỗ trợ : kê khai thuế qua mạng

• Thread starter thue12
  • Ngày gửi
thue12

thue12

Guest
22/10/12
12
0
1
37
quang tri
Xin chào các Bạn!
Bên cơ quan mình đang triển khai nhận tờ khai qua mạng,
Cũng có những vấn đề phát sinh trong quá trình triển khai,
Mình muốn nhận hỗ trợ giải đáp các vướng mắc các bạn gặp phải,
Một là, theo tư tưởng của diễn đàn là giúp đỡ lẫn nhau,
Hai là, để giúp các bạn thuận lợi trong quá trình khai thuế,
Ba là, để mình cũng học hỏi thêm,
Rất vui được tham cùng các bạn! ;)

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huỳnh thị kim tình

Guest
20/10/14
14
1
3
44
nên dùng phần mềm kê khai thuế qua mạng của viettell hay của vnpt nhĩ , mình đang phân vân,

• Like
Reactions: thue12
thue12

thue12

Guest
22/10/12
12
0
1
37
quang tri
nên dùng phần mềm kê khai thuế qua mạng của viettell hay của vnpt nhĩ , mình đang phân vân,
Chào bạn, phần mềm bạn nói là Chữ ký số (như con dấu đỏ), dịch vụ này thì nhiều nhà cung cấp trong đó có viettel và vnpt,
Bên mình không quan trọng nhà mạng nào cung cấp dịch vụ, cái quan trọng là nhà mạng nào hỗ trợ cho bạn tốt nhất khi bạn vướng mắc,
Mình biết có trường hợp các DN yêu cầu nhà mạng đến DN để cùng làm, cùng giải quyết vấn đề (thường là những ngày đến hạn nôp tờ khai :D )
Chúc bạn và DN làm ăn phát đạt,
Rất vui được tham gia cùng các bạn!

H

huỳnh thị kim tình

Guest
20/10/14
14
1
3
44
mình buôn bán nhỏ lẻ card điện thoại vậy không cần làm sổ kế toán được không hay vẫn phải làm, cty mình mới thành l;ập, vẫn chưa hoạt động, mình vẫn kê khai thuế 2 tháng nay, nhưng nghe phải làm sổ sách thì mình thấy lo, vì mình chưa làm lần nào, bạn nào biết có thể gởi cho mình một mẫu qua mail này: huynhthanhnhan1977@yahoo.com.vn nha ,mình sợ bên thuế đi kiểm tra không có thì khổ huhuh , buồn quá.

thue12

thue12

Guest
22/10/12
12
0
1
37
quang tri
Chào bạn,
Nếu bạn đã thành lập công ty, thì phải nộp các loại tờ khai,
Sổ sách thì nhờ mấy bạn kế toán chỉ thêm (có lẽ bạn không phải dân kế toán),
Nếu bạn buôn bán nhỏ lẻ thì nên đăng ký theo hình thức hộ kinh doanh, không cần thành lập công ty,
Mình thấy các quầy bán điện thoại, card, sim các loại thì đều đăng ký trường hợp hộ kinh doanh,
Còn nếu là công ty thì phải nộp tờ khai và hướng đến nộp tờ khai qua mạng bạn nhé,
Hy vọng có thể giải đáp được thắc mắc của bạn,
Rất vui được tham gia cùng các bạn!

N

navychan

Guest
20/11/14
1
0
1
32
chào các bạn, cho mình hỏi, khi mình đăng nhập trên internet explorer thì hiện ra bảng cảnh báo security warning mình ấn yes thì có ảnh hưởng gì không ạ? sau đấy mình vẫn vào được bình thường, nhưng mình sợ bị virut hay trang web k an toàn gì đó,
ai có thể giúp mình với, cám ơn ạ,
mình k chụp lại được ảnh nhưng cảnh báo màu vàng ạ ^^

thue12

thue12

Guest
22/10/12
12
0
1
37
quang tri
chào các bạn, cho mình hỏi, khi mình đăng nhập trên internet explorer thì hiện ra bảng cảnh báo security warning mình ấn yes thì có ảnh hưởng gì không ạ? sau đấy mình vẫn vào được bình thường, nhưng mình sợ bị virut hay trang web k an toàn gì đó,
ai có thể giúp mình với, cám ơn ạ,
mình k chụp lại được ảnh nhưng cảnh báo màu vàng ạ ^^

Bạn nói không rõ thông báo, mình cũng không chắc hình nào,
Nếu một trong 2 hình như mình gửi đây thì không có vấn đề gì bạn ah,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA