Công việc đầu năm của kế toán hcsn cần làm những gì ?

• Thread starter duchungtt
  • Ngày gửi
D

duchungtt

Guest
24/10/14
1
0
1
34
Xin kính chào các anh chị, đã và đang công tác trong ngành kế toán, em cũng là một người vừa mới tốt nghiệp ra trường, kinh nghiệm thực tế chưa có, mặt khác, do trong thời gian học k chiu lắng nghe nên bây giờ mới ra nông nỗi này, hi, Em đang chuẩn bị hồ sơ xin việc vào đơn vị HCSN, nhưng em rất lo lắng vì nếu được nhận vào làm công tác kế toán, nếu bắt đầu 1 năm ngân sách mới thì em không biết phải bắt đầu từ đâu, và cần làm những gì, cần những giấy tờ thủ tục nào với kho bạc.

Vậy kính mong các anh, các chị, đã có kinh nghiệm công tác trong lĩnh vực này, có thể chỉ giúp cho em vài điều cơ bản về kế toán đầu năm và cuối năm ngân sách được không ạ,

rất mong sự hồi âm giúp đỡ của các anh chị

đây là Gmail của em ạ, duchungyb1989@gmail.com , mong mọi người chỉ dậy, em cám ơn rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

aCos

Guest
3/7/11
37
6
8
38
Quảng Ninh
Bạn lo xa quá rồi, nếu là một người mới thì bạn sẽ nhận nhiệm vụ từ Trưởng phòng, giao việc gì thì mình làm việc đấy thôi. Nhưng cơ bản công việc quan trọng của PHÒNG kế toán đầu năm là lo lương cho CBVC, phải phân khai nguồn kinh phí mà mình được cấp, nhập TAMIS, xong xuôi rồi thì lo tết âm lịch cho mọi người :)......
Ai cũng trải qua lần đầu bỡ ngỡ, bạn vướng mắc gì thì type cụ thể ra để mọi người tham gia ý kiến.
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA