Gửi cv mà không thấy nơi nào gọi đi phỏng vấn là sao?

• Thread starter ChichBong1410
  • Ngày gửi
C

ChichBong1410

Guest
25/10/14
5
0
1
34
bên công ty mình Sếp đang yêu cầu nộp bằng gốc trong khi đó quyền lợi của nhân viên thì không đảm bảo, mình đang tìm việc kế toán để chuyển chỗ làm, mình đã tìm và gửi CV ở mấy công ty rồi, chỗ nào mình gửi đều không phải chỗ yêu cầu cao quá vượt quá khả năng mà mình đều chọn những chỗ phù hợp nhưng không hiểu tại sao chưa có chỗ nào gọi mình đi phỏng vấn cả. huhu. bạn nào có kinh nghiệm xin việc thì chỉ giáo mình với, hoặc bạn nào biết chỗ nào tuyển kế toán thì bảo mình với. Mình tốt nghiệp kế toán Đại học Giao thông vận tải, hiện đang làm kế toán mảng nội bộ cho một công ty về sản xuất - dịch vụ. hic. thanks các bạn nhiều nha! mình đang ở HN nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyethd92

nguyethd92

Trung cấp
3/10/14
197
12
18
B yêu cầu lương bao nhiêu?

C

ChichBong1410

Guest
25/10/14
5
0
1
34
B yêu cầu lương bao nhiêu?
Hay la do minh nop online nhi. Chong minh noi la phai nop truc tiep thi moi the hien dc tam huyet. Nhung tai minh van di lam nen minh ko co tgian nop truc tiep, di lam ma xin nghi nhieu thi ko hay cho lam. Hic

nguyethd92

nguyethd92

Trung cấp
3/10/14
197
12
18
Hay la do minh nop online nhi. Chong minh noi la phai nop truc tiep thi moi the hien dc tam huyet. Nhung tai minh van di lam nen minh ko co tgian nop truc tiep, di lam ma xin nghi nhieu thi ko hay cho lam. Hic
Nộp online cũng đc mà, bt t nộp hso trên mạng thì t nộp 4 cái mà t cảm thấy là quan trọng: đơn xin việc, cv, bằng tốt nghiệp và bảng điểm, hầu hết t nộp đều đc gọi pv. Còn nếu cty nào yêu cầu nộp trực tiếp thì đi nộp trực tiếp. Kể ra đi nộp trực tiếp thì cơ hội được gọi đi pv là cao hơn.

L

Ledinhphung

Guest
27/9/14
1
0
1
31
Thừa Thiên Huế
Mình nghĩ bạn nên đến tận nơi để xem tình hình ntn, chứ ngồi ở nhà mà chờ đợi thì mệt lắm

N

namcqm

thuốc tiêu trĩ safinar - tribenhtri.vn
28/2/14
0
0
1
32
ha noi
tribenhtri.vn
trong cv bạn ghi như thế nào, nội dung cv cần viết làm sao người tuyển dụng, biết được bạn làm được những việc gì.
1 cách để làm cv tốt là bạn hãy copy và chỉnh sửa 1 chút so với yêu cầu của nhà tuyển dụng.

chúc bạn may mắn

C

ChichBong1410

Guest
25/10/14
5
0
1
34
Nộp online cũng đc mà, bt t nộp hso trên mạng thì t nộp 4 cái mà t cảm thấy là quan trọng: đơn xin việc, cv, bằng tốt nghiệp và bảng điểm, hầu hết t nộp đều đc gọi pv. Còn nếu cty nào yêu cầu nộp trực tiếp thì đi nộp trực tiếp. Kể ra đi nộp trực tiếp thì cơ hội được gọi đi pv là cao hơn.
hic, cảm ơn bạn nhiều nha, mình cũng đang tim 1 số cty để hôm nào xin nghỉ đi nộp hồ sơ luôn 1 thể.

C

ChichBong1410

Guest
25/10/14
5
0
1
34
CV mình cũng ghi rất cụ thể, nhưng hình như mình không có duyên đi xin việc hay sao ấy, mình thấy xin việc sao khó thế chứ. hic

trong cv bạn ghi như thế nào, nội dung cv cần viết làm sao người tuyển dụng, biết được bạn làm được những việc gì.
1 cách để làm cv tốt là bạn hãy copy và chỉnh sửa 1 chút so với yêu cầu của nhà tuyển dụng.

chúc bạn may mắn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA