Mọi người giúp mình với ...

• Thread starter thanhtruc.nguyen161
  • Ngày gửi
T

thanhtruc.nguyen161

Guest
27/10/14
7
1
3
35
Mình mới tham gia diễn đàn nên ko biết chỉnh như thế nào, còn rất yếu. Mong mọi người chỉ giúp. Mình ra trường năm 2011 rồi nhưng mãi chưa tìm được việc kế toán, kiến thức kế toán mình cũng quên nhiều, mong được học hỏi mọi người nhằm nâng cao tay nghề. Không biết mình có nên học khóa kế toán thực tế không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangtq

Cao cấp
17/6/08
232
8
18
TPHCM
www.facebook.com
Mình mới tham gia diễn đàn nên ko biết chỉnh như thế nào, còn rất yếu. Mong mọi người chỉ giúp. Mình ra trường năm 2011 rồi nhưng mãi chưa tìm được việc kế toán, kiến thức kế toán mình cũng quên nhiều, mong được học hỏi mọi người nhằm nâng cao tay nghề. Không biết mình có nên học khóa kế toán thực tế không?

Bạn nói chug chung quá cũng khó tư vấn, nếu xác định sẽ làm KT thì nên học, còn ngược lại thì bạn cứ làm công việc hiện tại (chắc k fai KT) cũng không sao, miễn là CV tốt, vui vẻ và kiếm đc nhiều xiền :)

A

anhhong2208

Guest
1/2/10
28
12
8
hà nội
Bạn cứ chịu khó kên diễn đàn sẽ học được nhiều kinh nghiệm hay, nếu có thời gian thì học lại kiến thức cũ, có căn bản rồi thì việc học lại cũng nhanh thôi, và nếu vừa có thời gian vừa có tiền thì đầu tư đi học thêm cũng tốt, nhưng phải tìm hiều trung tâm nào có uy tín và chất lượng nhé, giờ nhiều trung tâm mở ra nhưng dạy à uôm, không sát với thực tế học phí tiền lắm
Chúc bạn thành công

T

thanhtruc.nguyen161

Guest
27/10/14
7
1
3
35
Cám ơn mọi người. Mình ra trường năm 2011 hiện tại mình đang ở Hóc Môn, nhưng quả thật kiếm việc kế toán đối với mình rất khó. Mình tìm được việc kế toán thuế nhưng người ta chỉ mình làm sổ, canh lãi lổ, chỉnh lương, dùng tk 242 nhưng mình ko hiểu. Mình làm đc 3 ngày là nghỉ rồi, mình ko biết mình có thể làm được kế toán nữa ko? kiến thức kế toán mình học ĐH cũng quên nhiều. Mình tốt nghiệp ĐH ngành kế toán loại khá. Mình rất bế tắc trong công việc. Nếu không làm được kế toán thì mình có thể làm việc gì với tấm bằng ĐH đây? Mình học khá nhưng làm việc rất dở. Mong nhận được lời khuyên của mọi người.

H

hoangtq

Cao cấp
17/6/08
232
8
18
TPHCM
www.facebook.com
Cám ơn mọi người. Mình ra trường năm 2011 hiện tại mình đang ở Hóc Môn, nhưng quả thật kiếm việc kế toán đối với mình rất khó. Mình tìm được việc kế toán thuế nhưng người ta chỉ mình làm sổ, canh lãi lổ, chỉnh lương, dùng tk 242 nhưng mình ko hiểu. Mình làm đc 3 ngày là nghỉ rồi, mình ko biết mình có thể làm được kế toán nữa ko? kiến thức kế toán mình học ĐH cũng quên nhiều. Mình tốt nghiệp ĐH ngành kế toán loại khá. Mình rất bế tắc trong công việc. Nếu không làm được kế toán thì mình có thể làm việc gì với tấm bằng ĐH đây? Mình học khá nhưng làm việc rất dở. Mong nhận được lời khuyên của mọi người.

Học khá và làm khá đôi khi nó khác nhau lắm bạn ạ, ở VN học thường thì lý thuyết nhiều, thực hành, kỹ năng ít => đến lúc đi làm không có người hướng dẫn, hỗ trợ thời gian đầu thường bị sốc, rồi thấy công việc nó lại chả giống với khi đi làm lại càng rối :)

Nếu bạn có thời gian, đến VP của mình, mình tư vấn thêm cho, rành thời gian 1 tiếng cho bạn hỏi/đáp, tư vấn hướng nghiệp miễn phí ^-^; nếu đến thì nhớ alo hẹn trước chứ k đến không gặp thì lại mất thời gian của bạn

Địa chỉ bạn xem tại đây: http://ketoannhantri.com/

T

thanhtruc.nguyen161

Guest
27/10/14
7
1
3
35
Mình muốn chat với mọi người trong forum webketoan dc ko? Mình thấy webketoan thường rất ít hỏi về định khoản.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA