Hỏi về mẫu sổ lao động?

• Thread starter hoahuongduong93
  • Ngày gửi
H

hoahuongduong93

Guest
27/9/14
54
0
6
anh chị giúp em với ạ, em mới đi làm nên chưa biết nhiều ạ, em k biết mẫu sổ lao động lập như thế nào, ac có mẫu cho em xin với ạ, vì em nhận được thông báo sắp tới có thanh tra kiểm tra lao động doanh nghiệp..................

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
anh chị giúp em với ạ, em mới đi làm nên chưa biết nhiều ạ, em k biết mẫu sổ lao động lập như thế nào, ac có mẫu cho em xin với ạ, vì em nhận được thông báo sắp tới có thanh tra kiểm tra lao động doanh nghiệp..................
Sổ lao động bạn sẽ mua/nhận tại phòng lao động nơi cty bạn đóng trụ sở, rồi đem về điền các thông tin vào tương ứng nhé.
Còn sổ quản lý lao động không có mẩu sẳn, bạn xem ở link này các chỉ tiêu cần có để tự lập nhé.
http://forum.webketoan.vn/threads/2...-phai-mo-so-quan-ly-lao-dong.htm#post-3996137
Good luck

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội

bạn ơi bên bạn được gửi giấy báo là có thanh tra ktra lao động DN ah hay ntn mà bạn biết

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Chào bạn,

Sổ lao động bạn sẽ mua/nhận tại phòng lao động nơi cty bạn đóng trụ sở, rồi đem về điền các thông tin vào tương ứng nhé.
Còn sổ quản lý lao động không có mẩu sẳn, bạn xem ở link này các chỉ tiêu cần có để tự lập nhé.
http://forum.webketoan.vn/threads/2740399-tu-ngay-20-10-2014-doanh-nghiep-phai-mo-so-quan-ly-lao-dong.htm#post-3996137
Good luck

bạn ơi cho mình hỏi mẫu sổ lao động và sổ quản lý lao động khác nhau như thế nào?

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
bạn ơi cho mình hỏi mẫu sổ lao động và sổ quản lý lao động khác nhau như thế nào?
Sổ lao động là sổ ghi lại quá trình làm việc của người lao động. Mỗi người có một cuốn.
Sổ quản lý lao động là sổ do công ty lập ra để ghi lại lịch sử làm việc cũng như những vấn đề khác liên quan đến tất cả người lao động trong suốt thời gian họ làm việc cho công ty. Mỗi công ty làm một cuốn. Cái này sẽ tổng hợp các thông tin từ sổ lao động và các thông tin khác như bảo hiểm, đào tạo...

• Like
Reactions: mimibe
H

hoahuongduong93

Guest
27/9/14
54
0
6
@mimibe chị kế toán trưởng chỗ em bảo em làm
có nghị định 191 của chinhs phủ gửi đến

H

hoahuongduong93

Guest
27/9/14
54
0
6
@The Hoang , anh ơi nhận tại phòng lao động là nơi nào ạ, mà kiểm tra k có sổ này thì bị phạt thế nào ạ?, e lo quá vid chưa làm cái này bao giờ cả, xem link a đính kèm mà thấy nhiều chỉ tiêu quá.....

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
@The Hoang , anh ơi nhận tại phòng lao động là nơi nào ạ, mà kiểm tra k có sổ này thì bị phạt thế nào ạ?, e lo quá vid chưa làm cái này bao giờ cả, xem link a đính kèm mà thấy nhiều chỉ tiêu quá.....
Phòng lao động thương binh xã hội quận nơi công ty đóng trụ sở đấy. Nơi mà cty nộp báo cáo tình hình tăng giảm lao động đó. Mình nghi cái này chắc cũng chưa làm bao giờ quá.

H

hoahuongduong93

Guest
27/9/14
54
0
6
@The Hoang , vâng em vảm ơn anh nhiều ạ,chúng em mới ra trường nên sợ lắm, chưa nắm rõ được các quy định

K

kellyhu

Guest
22/11/11
5
0
1
Ha Noi
Phòng lao động thương binh xã hội quận nơi công ty đóng trụ sở đấy. Nơi mà cty nộp báo cáo tình hình tăng giảm lao động đó. Mình nghi cái này chắc cũng chưa làm bao giờ quá.
Hôm trước bạn em nộp báo cáo tình hình lao động 6 tháng cuối năm nhưng người ta chỉ thu báo cáo thôi chứ không trả cho mình văn bản gì xác nhận là mình đã nộp cả. Mọi người đã có ai nộp cái đấy chưa ạ, như thế có sao không ạ?

N

nguyenduyloves

Guest
13/10/08
13
0
1
36
tp.hcm
sáng nay mình có đi nộp, nộp 4 bản chính nhé (chữ ký tươi). nộp xong người ta có in cho mình 1 tờ xác nhận đã nộp.

K

khanhly90

Sơ cấp
26/2/14
9
1
1
34
Hoàng Mai-Hà Nội
cho mình hỏi với, công ty nào cũng phải nộp báo cáo tình hình sử dụn lao động 6 tháng cuối năm hay sao, mình chưa nghe rõ vụ này bao giờ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA