Giúp mình về quỹ lương vcql theo thông tư 19/2013/tt-blđtbxh

• Thread starter realvn89
  • Ngày gửi
R

realvn89

Guest
29/10/14
2
0
1
35
Mọi người trong WKT có ai rành về quỹ lương VCQL thông tư 19 giúp mình với.
Trong điều 9 công thức 1: V thqlct = Lqlct x TLbqth x 12
1. Lqlct là số viên chức ql chuyên trách thực tế bình quân mỗi tháng => tính như thế nào vậy ?. Công ty mình có 4 VCQL, hình như trong đó có 2 là chuyên trách, nhưng khi cấp trên đưa mình mẫu để xem thì ghi số VCQL bình quân là 2.92.
Vì mình mới vô nên kêu mình xem cái đó để sau này làm, vậy. cho mình hỏi 2.92 đó tính làm sao ra dc vậy.?
2. Về HSL + PC của công ty mình thuộc Phụ lục II ( điều 51). Khi tính HSL+PC bình quân thì ra 6.57. Cho mình hỏi tính làm sao ra 6.57 trong khi mình tính lại ra khác? = > cho mình hỏi cách tính HSL + PC bình quân.?
3. 1 + K điều chỉnh của bên mình là 1.14 => cho mình hỏi tính từ đâu vậy ạ ?
4. Theo công thức trong TT 19 thì Quỹ lương thực hiện cả năm = TL BQTH x 12 tháng x số VCQL, mà TL BQTH = TL cơ bản + TL cơ bản x HSL,
TL cơ bản bên mình theo Phu lục II điều 51, nhưng lại tính ra bình quân là 22,250,000 => làm sao tính mình tính ra số khác.
Ngoài ra HSL cty luôn chọn 0.5
Vậy, theo công thức trên thì nếu số vcql và TL cơ bản theo PLII ( điều 51 ) , HSL không thay đổi thì ko lẽ Quỹ lương mỗi năm cũng sẽ ko thay đổi, nhưng sao cấp trên mình lại tính ra đc số khác => có thể giải thích thêm cho mình dc ko vậy?
Cuối cùng là mong mọi người giúp đỡ mình vì mình mới vô làm, THX mọi người !

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

realvn89

Guest
29/10/14
2
0
1
35
À xin nói thêm là cty mình thuộc nhà nước Hạng II

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA