Gia hạn bhyt, báo giảm và chốt sổ bhxh

• Thread starter nhuquynhnh
  • Ngày gửi
N

nhuquynhnh

Guest
27/10/14
12
1
3
34
Tình hình là nhân sự bên em nghỉ, em đang phải phụ trách về bảo hiểm mà trước giờ em chưa làm gì về bảo hiểm hết, thủ tục em cũng gà mờ nữa. Anh Chị vui lòng giúp em ah
1. Bên em đăng ký bhxh, bhyt cho nhân viên. hôm em lên lấy kết quả, thì chỉ được trả sổ bhxh thôi, còn bhyt thì chưa trả vì bên bảo hiểm nói bên cty em còn nợ tiền bảo hiểm (từ tháng 1/2014 đến nay). Vậy sau khi cty đóng tiền bh, em làm thủ tục hồ sơ gì để lấy thẻ BHYT về cho nhân viên
2, Cty em có 1 nhân viên nghỉ việc tháng 10/2014. em muốn báo giảm và chốt sổ thì làm thủ tục gì ajh (tính tới thời điểm này thì công ty vẫn chưa đóng bảo hiểm), theo em biết thì chỉ báo giảm được thôi. Anh/Chị cho em hỏi thủ tục báo giảm bao gồm giấy tờ gì. Hồ sơ nếu em làm báo giảm vào tháng 11/2014 gửi cho cơ quan bh thì có bị tính tiền bh của nhân viên nghỉ việc đó ko?

Em hỏi mấy anh chị bên bảo hiểm mà mỗi ng chỉ mỗi kiểu, với cũng khó tính quá, em không biết đường nào mà lần nữa. Anh/Chị trên diễn đàn giúp em ah

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NguyễnHoa1791990

Guest
15/10/14
8
0
1
33
Bạn có thể tham khảo quyết định 1111/QĐ-BHXH đầy đủ thông tin về hồ sơ cũng như thời gian giải quyết. Nhưng hiện nay vừa có thêm Quyết định 1018/QĐ-BHXH có hiệu lực 1/11/2014 bổ sung sử đổi lại quyết định 1111 . Sẽ có rất nhiều thứ bổ ích cho những người mới làm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA