Cách điều chỉnh giá trị hóa đơn đã kê khai???

• Thread starter Trịnh Ánh - KT
  • Ngày gửi
T

Trịnh Ánh - KT

Guest
30/10/14
2
0
1
33
Cả nhà ơi, giúp em với, tình hofnh là thế này ạ.
Công ty em sản xuất mỹ phẩm, thường thì khách hàng chuyển tiền trước rồi em căn cứ vào đó mới viết hóa đơn số lượng mặt hàng vào hóa đơn cho phù hợp, nhưng mà hôm đấy thế nào, khi viết hóa đơn em lại cộng thiếu, ví dụ như: khách hàng chuyển cho bên em 25 triệu, em viết hóa đơn tổng số là 10 mặt hàng, giá trị là 25.8 triệu, nhưng khi cộng, em lại chỉ cộng có 9 mặt hàng thôi, là đúng bằng 25 triệu, hóa đơn này bên em đã kê khai rồi, bây giờ bên khách hàng đòi điều chỉnh, em phải làm thế nào bây giờ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanny250

Trung cấp
4/8/11
71
0
6
Hạ Long - Quảng Ninh
Cái đấy nếu bạn kê khai thiếu giá trị của hóa đơn tháng nào thì vào phần Kê khai bổ sung của tháng kê khai hóa đơn đó vào chỉ tiêu số 38 tăng số thuế phải nộp,sau đo hệ thống kê khai sẽ tính số ngày chậm nộp bạn x với % nộp phạt là ra số tiền chậm nộp ( nếu tháng đấy bạ vẫn còn được khấu trừ VAT thì không phải nộp tiền chậm nộp đấy )

T

Trịnh Ánh - KT

Guest
30/10/14
2
0
1
33
Nếu bây giờ em muốn hủy hóa đơn đó đi và viết hóa đơn mới thì phải làm thế nào ạ? Cả nhà hướng dẫn cụ thế cho em với, vì em chưa làm báo cáo thuế bao giờ ạ

A

anhhong2208

Guest
1/2/10
28
12
8
hà nội
Nếu hóa đơn viết đúng hết các thông tin về mã số thuế, tên doanh nghiệp, ..... chỉ sai về phần giá trị tiền và phần giá trị thuế thì chỉ cần xuất hóa đơn điều chỉnh bổ xung phần tiền bị thiếu là được rồi không cần thiết phải xuất cái khác. Nhưng nếu khách khàng của bạn cứ khăng khăng đòi viết cái mới thì bạn làm biên bản thu hồi hóa đơn rồi sau đó xuất hóa đơn mới cho khách hàng. Rồi bạn làm tờ khai bổ sung nộp tờ khai bổ sung cho cơ quan thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA