Khiếu nại về việc Cơ quan thuế không áp dụng theo chính sách đã hướng dẫn cho Doanh nghiệp

• Thread starter PTROSY
  • Ngày gửi
P

PTROSY

Guest
18/7/08
39
0
6
39
HCM
Chào cả nhà!
Em nhờ các bậc tiền bối giúp em với ạ.
Tình hình là năm 2012 em có soạn công văn gửi Cục thuế về việc giải đáp về chính sách thuế TTDB để em thực hiện đúng theo quy định. Sau đó, em có nhận được công văn của Cục thuế trả lời cho Cty em, kèm theo Cv của BTC trả lời cho Cục thuế với nội dung giống nhau. Và em căn cứ vào quy định cũng như công văn trên để thực hiện việc kê khai từ năm 2012 đến nay. Tuy nhiên, hôm nay Cục thuế lại gửi thông báo yêu cầu công ty giải trình và kê khai lại theo quy định khác. Công ty em đã lấy công văn của BTC va Cục thuế trả lời trước đây để đối ứng lại nhưng vẫn không được. Bây giờ Cục thuế làm khó bắt Cty em ke khai lại và nộp thuế bổ sung.
Em muốn khiếu nại thì phải theo trình tự nào ạ? Vì em sợ gửi khiếu nại cho Cục thuế cũng không giải quyết được, em đã gửi cv phúc đáp yêu cầu của Cục thuế rồi nhưng vẫn không được.
Anh/chị tiền bối có kinh nghiệm chỉ giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Hãy pots công văn và loại hh TTĐB lên đây mọi ng mới có yk đc (nhớ bôi tên cty đi)

M

minhtung789

Guest
14/8/14
8
4
3
39
TT Hue
Chào cả nhà!
Em nhờ các bậc tiền bối giúp em với ạ.
Tình hình là năm 2012 em có soạn công văn gửi Cục thuế về việc giải đáp về chính sách thuế TTDB để em thực hiện đúng theo quy định. Sau đó, em có nhận được công văn của Cục thuế trả lời cho Cty em, kèm theo Cv của BTC trả lời cho Cục thuế với nội dung giống nhau. Và em căn cứ vào quy định cũng như công văn trên để thực hiện việc kê khai từ năm 2012 đến nay. Tuy nhiên, hôm nay Cục thuế lại gửi thông báo yêu cầu công ty giải trình và kê khai lại theo quy định khác. Công ty em đã lấy công văn của BTC va Cục thuế trả lời trước đây để đối ứng lại nhưng vẫn không được. Bây giờ Cục thuế làm khó bắt Cty em ke khai lại và nộp thuế bổ sung.
Em muốn khiếu nại thì phải theo trình tự nào ạ? Vì em sợ gửi khiếu nại cho Cục thuế cũng không giải quyết được, em đã gửi cv phúc đáp yêu cầu của Cục thuế rồi nhưng vẫn không được.
Anh/chị tiền bối có kinh nghiệm chỉ giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạ!
Khi mà cơ quan thuế đã có công văn hướng dẫn DN bạn và bạn đã làm như vậy nhưng sau nay cơ quan thuế lại nói ngược lại thì bạn cứ lấy công văn của BTC và Cục thuế ra làm căn cứ. Còn nếu công văn của BTC và Cục thuế hướng dẫn sai thì bạn có thể khái nại với cơ quan thuế đang quản lý trực tiếp DN bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA