Hóa đơn bị in sai nhưng chưa thông báo phát hành hóa đơn thì xử lý ntn?

• Thread starter ChauNguyen26
  • Ngày gửi
C

ChauNguyen26

Guest
31/10/14
1
0
1
32
Bên Công ty mình vừa in hóa đơn mới, ko phải in lần đầu. Nhưng đem về mình mới phát hiện bị sai phần kí hiệu. Mình chưa thông báo phát hành hóa đơn, cũng chưa sử dụng. Mình đã gọi bên in cho họ in lại, nhưng mình ko biết số hóa đơn in hỏng thì xử lý như thế nào? Bạn nào biết giúp mình với?

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Bên Công ty mình vừa in hóa đơn mới, ko phải in lần đầu. Nhưng đem về mình mới phát hiện bị sai phần kí hiệu. Mình chưa thông báo phát hành hóa đơn, cũng chưa sử dụng. Mình đã gọi bên in cho họ in lại, nhưng mình ko biết số hóa đơn in hỏng thì xử lý như thế nào? Bạn nào biết giúp mình với?
Bạn chưa chưa thông báo phát hành hóa đơn nên ko thể làm thủ tục hủy hoá đơn, số hoá đơn vừa mới in ra bị sai nên trả lại cho nhà in cho họ hủy sản phẩm in ra bị lỗi, để họ ko bc TCT về số hoá đơn đó

Sửa lần cuối:
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội

nếu số in hỏng đó chưa phát hành, thuế chưa biết, thì bạn hủy bỏ đi thôi, in mới và phát hành rồi sử dụng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA