Mọi người giúp em với

• Thread starter thanhhuehp90
  • Ngày gửi
T

thanhhuehp90

Sơ cấp
24/7/14
36
1
6
33
vĩnh bảo - hải phòng
Công ty em đang xây dựng cơ sở vật chất, theo dự toán thì phần san lấp mặt bằng được tách làm một hạng mục riêng nhưng sau này khi tính các công trình làm tài sản cố định thì phần san lấp mặt bằng đó em sẽ phải xử lý như thế nào ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Công ty em đang xây dựng cơ sở vật chất, theo dự toán thì phần san lấp mặt bằng được tách làm một hạng mục riêng nhưng sau này khi tính các công trình làm tài sản cố định thì phần san lấp mặt bằng đó em sẽ phải xử lý như thế nào ạ
Giá trị san lấp MB này p.bổ theo tỷ lệ chiếm chỗ cho các hạng mục có toạ lạc trong khu san lấp để tính ngay gt tscđ từng h.mục.

T

thanhhuehp90

Sơ cấp
24/7/14
36
1
6
33
vĩnh bảo - hải phòng
vâng, em cám ơn
c ơi có nghĩa là mình xem diện tích nhà xây dựng đấy chiếm bao nhiêu m2 rồi tính ra giá trị san lấp của phần đấy và cộng vào giá trị của công trình xây trên đó ạ

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
vâng, em cám ơn
c ơi có nghĩa là mình xem diện tích nhà xây dựng đấy chiếm bao nhiêu m2 rồi tính ra giá trị san lấp của phần đấy và cộng vào giá trị của công trình xây trên đó ạ
Đó là tiêu chí pb theo diện tích, hoặc pb theo giá trị từng HM (theo t,kế cho dễ) trên dt san lấp.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh

Thường trong 1 dự án ĐT có nhiều hạng mục, có dự toán riêng. Theo mình bạn nên theo giỏi GT từng hạng mục riêng và khi chuyển sang TSCĐ cũng theo từng hạng mục đó ( mỗi hạng mục là 1 TS trừ các hạng mục nhỏ liên quan với nhau thì gộp lại như: Hệ thống cấp nước gồm đường cấp, bể chứa, máy bơm ... hay hệ thống thoát nước thường theo đường nội bộ, Sân, vườn, cây cảnh .... ). Khi tính trích KH thì tính cho từng hạng mục theo QĐ, Sau này có sữa chữa, cải tạo, năng cấp .... cũng theo dõi từng hạng mục.

• Like
Reactions: thanhhuehp90

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA