Giúp em với

• Thread starter thanhhuehp90
  • Ngày gửi
T

thanhhuehp90

Sơ cấp
24/7/14
36
1
6
33
vĩnh bảo - hải phòng
Công ty em xây dựng nhà điều hành, nhà công nhân mỗi công trình khoảng 400 triệu và 300 triệu, các công trình xây dựng trong khoảng 3 tháng là hoàn thành hết tất cả các công trình, em phải xuất nguyên vật liệu như thế nào cho hợp lý ạ. Tại em chưa có kinh nghiệm trong việc xây dựng nên em không biết xuất làm bao nhiêu lần cho hợp lý để sau này làm quyết toán bên thuế không hoạnh họa được.
Em cám ơn cả nhà !

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thu Hương 1990

Guest
1/11/14
1
0
1
34
Nếu là Cty bạn tự làm tất cả (nguyên vật liệu và nhân công) thì cũng phải có dự toán xây dựng chứ? Căn cứ dự toán để xuất vật liệu thôi bạn ạ. Chú ý phần nhân công phải bố trí chấm công cho phù hợp, làm thêm quyết định điều động nhân lực kèm theo danh sách nhân viên nhé!

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Công ty em xây dựng nhà điều hành, nhà công nhân mỗi công trình khoảng 400 triệu và 300 triệu, các công trình xây dựng trong khoảng 3 tháng là hoàn thành hết tất cả các công trình, em phải xuất nguyên vật liệu như thế nào cho hợp lý ạ. Tại em chưa có kinh nghiệm trong việc xây dựng nên em không biết xuất làm bao nhiêu lần cho hợp lý để sau này làm quyết toán bên thuế không hoạnh họa được.
Em cám ơn cả nhà !
Xem trong bảng dự toán, thiết kế & phát sinh trong thi công (nếu có) để có căn cứ xuất NVL, ht nhân công, máy thi công... cho từng hạng mục (điều hành, nhà cn) - Làm thật kỹ các cv này mới có cơ sở kết chuyển thành ts được - Sau đó còn làm căn cứ ht khấu hao, sc...cho từng hạng mục...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA