giúp em.......

• Thread starter phanlien213
  • Ngày gửi
P

phanlien213

Guest
8/8/14
90
3
8
31
go vap
Anh chị cho em hỏi. cty em bán hàng, thu trước 50% bằng chuyển khoản, khách hàng chuyển bằng TK cty. Bữa nay thanh toán 50% còn lại, chú kia lại cầm tiền mặt nộp vào TK của cty em. Giờ khoản đó em phải làm sao. Chú kia chuyển mà ko ghi thanh toán tiền hàng nữa. Giờ em lập phiếu thu cho khoản tiền này co hợp lý ko ạ. giúp em

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
  • Mình là bên bán, lập pt thu tiền ko sao.
  • Để giúp bên mua ko bị thuế làm khó (về 1331), nói họ làm vb uỷ quyền cho bên thứ 3 (Chú kia) tt.

P

phanlien213

Guest
8/8/14
90
3
8
31
go vap
  • Mình là bên bán, lập pt thu tiền ko sao.
  • Để giúp bên mua ko bị thuế làm khó (về 1331), nói họ làm vb uỷ quyền cho bên thứ 3 (Chú kia) tt.
dạ. vậy khoản đó có hợp lý ko. khi KH nộp vào TK cty mình mà ko dùng TK công ty để chuyển

ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
dạ. vậy khoản đó có hợp lý ko. khi KH nộp vào TK cty mình mà ko dùng TK công ty để chuyển
bên bán thì khôn sao đâu bạn. Nhưng bên mua nếu giá trị trên 20tr thì không được khấu trừ va đưa vào chi phí 50% chị trị tt bằng tiền mặt đó.

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Mình là ng bán lẽ nào KH tt (TM, CK) lại từ chối ! Bất lợi ở phía ng mua, nếu muốn chắc ăn họ ck cho mình (chắc chắn đã có trong tk của mình) rồi đến lấy tm trước đó về .

P

phanlien213

Guest
8/8/14
90
3
8
31
go vap
bên bán thì khôn sao đâu bạn. Nhưng bên mua nếu giá trị trên 20tr thì không được khấu trừ va đưa vào chi phí 50% chị trị tt bằng tiền mặt đó.
ùm. mình hiểu rồi. ại mình mới đi làm nên ko rõ. cảm ơn mấy bạn nhé

P

phanlien213

Guest
8/8/14
90
3
8
31
go vap
Mình là ng bán lẽ nào KH tt (TM, CK) lại từ chối ! Bất lợi ở phía ng mua, nếu muốn chắc ăn họ ck cho mình (chắc chắn đã có trong tk của mình) rồi đến lấy tm trước đó về .
cái này 50% trước hợp lý rồi. giờ người ta cũng CK nhưng ko dùng TK cty người ta mà người ta câm tiền rồi nộp vào tK cty mình thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA