Kê khai tài khoản ngân hàng cho bên thuế

• Thread starter Lý Trung Hao
  • Ngày gửi
L

Lý Trung Hao

Guest
4/11/14
2
0
1
31
Công ty mình muốn thực hiện thanh toán qua ngân hàng nhưng mình chưa kê khai tài khoản ngân hàng cho bên cơ quan thuế.
Như vậy liệu có bị phạt hay không?
(Công ty mình vẫn trong 10 ngày để đi kê khai tài khoản ngân hàng cho cơ quan thuế)

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phamthivananh

Trung cấp
3/8/09
106
21
18
Ha Noi
Bạn làm theo mẫu 08 và nộp luôn đi nhé, nếu không sẽ không được chấp nhận khấu trừ khi thanh toán qua tk ngân hàng đâu

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Công ty mình muốn thực hiện thanh toán qua ngân hàng nhưng mình chưa kê khai tài khoản ngân hàng cho bên cơ quan thuế.
(Công ty mình vẫn trong 10 ngày để đi kê khai tài khoản ngân hàng cho cơ quan thuế)

vậy thì bạn lên nộp luôn đi, đi có 1 tí thôi mà, ko tới lúc lại bị phạt thì lại bảo biết thế.... :D
hơn nữa, nếu ko đăng ký thì các khoản thanh toán qua tài khoản sẽ ko được khấu trừ :)

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội

vẫn trong 10 ngày thì nộp luôn mẫu 08 đi bạn nhé, k đến lúc nộp muộn là bị phạt đó

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Còn trong hạn thì nộp mẫu 08-MST luôn đi bạn. Hic, qua hạn lại bị phạt nữa.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA