ĐĂNG KÝ HỒ SƠ KHAI THUẾ BAN ĐẦU

• Thread starter KHLY
  • Ngày gửi
KHLY

KHLY

Trung cấp
26/6/09
112
2
18
36
TP.HCM
Chào cả nhà, Cty mình có trường hợp này nhờ các bạn cho ý kiến giúp nhé.
Cty mình trụ sở HCM, thành lập chi nhánh phụ thuộc ở quận Đống đa, Hà nội (chi tiết là quầy bán hàng văn phòng phẩm tại PARKSON VIỆT TOWER). Chi nhánh đã nộp tờ khai thuế môn bài, đã nộp tiền thuế và gặp người quản thuế đăng ký hồ sơ khai thuế ban đầu. Nhưng khó khăn là người quản thuế không chịu làm việc với quản lý bán hàng (có giấy ủy quyền trực tiếp làm việc với Thuế). khăn khăn đòi gặp đại diện pháp luật của chi nhánh. Mà giám đốc thì ở HCM không tiện bay ra Hà nội. nên cuối cùng vẫn chưa đăng ký thuế ban đầu được. các bạn hướng dẫn cách giải quyết giúp nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Chào cả nhà, Cty mình có trường hợp này nhờ các bạn cho ý kiến giúp nhé.
Cty mình trụ sở HCM, thành lập chi nhánh phụ thuộc ở quận Đống đa, Hà nội (chi tiết là quầy bán hàng văn phòng phẩm tại PARKSON VIỆT TOWER). Chi nhánh đã nộp tờ khai thuế môn bài, đã nộp tiền thuế và gặp người quản thuế đăng ký hồ sơ khai thuế ban đầu. Nhưng khó khăn là người quản thuế không chịu làm việc với quản lý bán hàng (có giấy ủy quyền trực tiếp làm việc với Thuế). khăn khăn đòi gặp đại diện pháp luật của chi nhánh. Mà giám đốc thì ở HCM không tiện bay ra Hà nội. nên cuối cùng vẫn chưa đăng ký thuế ban đầu được. các bạn hướng dẫn cách giải quyết giúp nhé.
Đúng vậy khi đăng ký thuế ban đầu CCT thường yêu cầu phải gặp trực tiếp người đại diện pháp luật để truyền đạt và ký một số giấy tờ gì đó, giám đốc bên bạn phải sắp sếp để lv với CCT

• Like
Reactions: KHLY

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA