Xuất hóa đơn thừa hàng so với hợp đồng. Em nhờ mọi người giúp ạ !!!

• Thread starter nguyenhong8
  • Ngày gửi
N

nguyenhong8

Guest
31/3/13
20
1
3
hà nội
Em có vấn đề nhờ mọi người giúp ạ.
Em có xuất 1 hóa đơn thừa hàng so với hợp đồng, vì sau khi ký hợp đồng bên khách đặt thêm hàng, em không cẩn thận xuất chung luôn vào hóa đơn ( mà nhẽ ra phải bảo bên kia làm đơn đặt hàng số hàng đó rồi xuất vào hóa đơn khác). Giờ em cần làm những chứng từ gì để hợp lý số hàng thừa đấy mà không phải viết lại hóa đơn ạ.
Em cám ơn.

• Like
Reactions: eTax
Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Em có vấn đề nhờ mọi người giúp ạ.
Em có xuất 1 hóa đơn thừa hàng so với hợp đồng, vì sau khi ký hợp đồng bên khách đặt thêm hàng, em không cẩn thận xuất chung luôn vào hóa đơn ( mà nhẽ ra phải bảo bên kia làm đơn đặt hàng số hàng đó rồi xuất vào hóa đơn khác). Giờ em cần làm những chứng từ gì để hợp lý số hàng thừa đấy mà không phải viết lại hóa đơn ạ.
Em cám ơn.
Số hàng tăng thêm thay vì bạn sẽ xuất riêng đợt sau trong một hoá đơn khác, nhưng lở rồi, k/hàng cũng chấp nhận mua hết mà thôi, bạn ko cần viết lại hoá đơn chỉ cần làm lại hợp đồng cho khớp với hoá đơn mà thôi

• Like
Reactions: nguyenhong8
P

Phamthivananh

Trung cấp
3/8/09
106
21
18
Ha Noi
Làm Biên bản thanh lý hợp đồng, trên biên bản ghi cột Số lượng HĐ, SL thực tế, thành tiền thực tế. Số tiền thực tế khớp với số hóa đơn. Bên mình việc này là thường xuyên có vì hầu như không mấy khi số tiền thanh toán cuối cùng khớp ngay so với hợp đồng cả.

• Like
Reactions: nguyenhong8
N

nguyenhong8

Guest
31/3/13
20
1
3
hà nội
Em cám ơn mọi người a
Làm lại hợp đồng hay phụ lục hợp đồng sếp bên kia không chịu ký ạ :(.
Chắc em làm theo cách làm biên bản thanh lý hợp đồng thôi ạ. Chắc như thế là đủ hết chứng từ rồi ạ, Em cứ thấy lăn tăn chứ :(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA