Tồn quỹ tiền mặt

• Thread starter Mr.D
  • Ngày gửi
M

Mr.D

Guest
6/11/14
2
0
1
31
Em xin kính chào các tiền bối ạ. Em là sv mới ra trg, may mắn xin vào làm thủ quỹ cho bệnh viện. Mới ra trường nên kiến thức về các văn bản pháp luật của em còn rất ít. Cô kế toán trg hỏi và yêu cầu em tìm quy định về mức tồn quỹ tiền mặt trong đơn vị em là bao nhiêu. Em tìm hoài mà ko có ra. Kính mong các tiền bối giúp đỡ em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
Em xin kính chào các tiền bối ạ. Em là sv mới ra trg, may mắn xin vào làm thủ quỹ cho bệnh viện. Mới ra trường nên kiến thức về các văn bản pháp luật của em còn rất ít. Cô kế toán trg hỏi và yêu cầu em tìm quy định về mức tồn quỹ tiền mặt trong đơn vị em là bao nhiêu. Em tìm hoài mà ko có ra. Kính mong các tiền bối giúp đỡ em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn.
Những cb chủ chốt như ktt, kt tổng hợp luôn luôn nắm bắt phân tích tài chính DN mới tìm đc diều này tại chính dn họ đang ctác

• Like
Reactions: Mr.D
M

Mr.D

Guest
6/11/14
2
0
1
31
Những cb chủ chốt như ktt, kt tổng hợp luôn luôn nắm bắt phân tích tài chính DN mới tìm đc diều này tại chính dn họ đang ctác

Ý bác là không có văn bản cụ thể quy định mức tồn quỹ tiền mặt cho các đơn vị hành chính sự nghiệp ạ?

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Quan trọng là quy định mức tồn quỹ bao nhiêu để làm mục đích gì trong câu hỏi này ? tồn quỹ nhiều thì rủi ro càng lớn, tiền quỹ cuối ngày nộp vào kho bạc và ngân hàng thì hạn chế rủi ro hơn

N

nguyenhuong113

Sơ cấp
14/1/14
46
2
8
40
Bắc Ninh
Theo tôi nghĩ mức tồn quỹ la do đơn vi minh quy đinh trên dự toán hàng năm

A

aCos

Guest
3/7/11
37
6
8
38
Quảng Ninh
Thực hiện theo công văn số 1036/SYT-KHTC Về việc tăng cường quản lý thu chi tiền mặt tại các đơn vị HCSN ngày 13 tháng 6 năm 2014. Trong đó có nội dung: Các đơn vị phải mở tài khoản viện phí tại kho bác nhà nước cùng cấp, ít nhất 5 ngày 1 lần, các đơn vị phải nộp số dư vượt mức tồn quỹ quy định vào tài khoản viện phí để khi cần lại rút ra chi tiếp. Mức tổn quỹ cho bệnh viện tuyến tỉnh là 15 Triệu đồng.
Công văn này là của tỉnh mình nhé

A

aCos

Guest
3/7/11
37
6
8
38
Quảng Ninh
Thực hiện theo công văn số 1036/SYT-KHTC Về việc tăng cường quản lý thu chi tiền mặt tại các đơn vị HCSN ngày 13 tháng 6 năm 2014. Trong đó có nội dung: Các đơn vị phải mở tài khoản viện phí tại kho bác nhà nước cùng cấp, ít nhất 5 ngày 1 lần, các đơn vị phải nộp số dư vượt mức tồn quỹ quy định vào tài khoản viện phí để khi cần lại rút ra chi tiếp. Mức tổn quỹ cho bệnh viện tuyến tỉnh là 15 Triệu đồng.
Công văn này là của tỉnh mình nhé

P

Phuongttytpn

Guest
9/12/16
1
0
1
41
Quy định tại thông tư 164/2011/TT- BTC ngày 17/11/2011 bạn nhé.
Tại mục b- khoản 2- điều 4: quy định tối đa ko quá 5 ngày làm việc, phải nộp toàn bộ số thu phát sinh vào tài khoản tại kho bạc nhà nước chủ quản ...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA