Thủ tục thay đổi giấy phép đăng ký kinh doanh khi thanh viên góp vốn bị chết

• Thread starter Ly titmit
  • Ngày gửi
Ly titmit

Ly titmit

Guest
7/11/12
80
6
8
Hung Yen
Em chào các anh chị!
Em có 1 vấn đề cần nhờ sự tư vấn của các anh chị. Công ty em là công ty tnhh 2 thành viên, vừa rồi có 1 thành viên góp vốn (có tên trong bản ĐKKD) bị chết. Em muốn hỏi thủ tục thay đổi giấy phép đăng ký kinh doanh cho công ty gồm những thủ tục nào ạ để em chuẩn bị cho đầy đủ?
Em cám ơn các anh chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bobeodangyeu

Trung cấp
12/3/10
157
13
18
Hà Nội
www.hale.com.vn
Em chào các anh chị!
Em có 1 vấn đề cần nhờ sự tư vấn của các anh chị. Công ty em là công ty tnhh 2 thành viên, vừa rồi có 1 thành viên góp vốn (có tên trong bản ĐKKD) bị chết. Em muốn hỏi thủ tục thay đổi giấy phép đăng ký kinh doanh cho công ty gồm những thủ tục nào ạ để em chuẩn bị cho đầy đủ?
Em cám ơn các anh chị.
Theo đúng quy định bạn cần chuẩn bị bản sao chứng thực giấy chứng tử của thành viên đã qua đời + di chúc của thành viên nếu có điều khoản chỉ rõ việc kế thừa phần vốn góp trong doanh nghiệp. Trong trường hợp người qua đời không để lại di chúc, bạn cần có bản sao chứng thực quyết định của tòa án/xác nhận của phòng công chứng về việc phân chia vốn góp giữa những người thừa kế theo luật định.

Ly titmit

Ly titmit

Guest
7/11/12
80
6
8
Hung Yen
Em có bản phân chia vốn góp công chứng rồi ạ. Em muốn hỏi thủ tục để thay đổi giấy phép đăng ký kinh doanh thay đổi thành viên trong công ty ạ. Em cám ơn

B

bobeodangyeu

Trung cấp
12/3/10
157
13
18
Hà Nội
www.hale.com.vn
Em có bản phân chia vốn góp công chứng rồi ạ. Em muốn hỏi thủ tục để thay đổi giấy phép đăng ký kinh doanh thay đổi thành viên trong công ty ạ. Em cám ơn
Bạn ở địa phương nào vào trang web của Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh/thành phố đó sẽ có đầy đủ hướng dẫn nhé

Ly titmit

Ly titmit

Guest
7/11/12
80
6
8
Hung Yen
Bác nào làm rồi cái này chỉ em với. Công ty em có bán được hàng đâu kế toán ngồi không chả lẽ lại thuê ngoài

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Trường hợp này bạn chia theo di chúc thì sẽ rất phức tạp. Bên mình tiến hành chuyển nhượng vốn bình thường, do trên Sở kế hoạch và đầu tư ko nắm được thành viên đó còn hay mất.
Nếu thế, những người hưởng thừa kế bạn cứ cho nhận chuyển nhượng bình thường, giả chữ ký của người mất thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA