Xếp ơi là xếp!!!

• Thread starter thuesuat
  • Ngày gửi
T

thuesuat

Guest
3/12/04
70
0
0
TPHCM
Bỏ phố về tỉnh, vào làm một đơn vị hành chính sự nghiệp, là sinh viên mới ra trường, bập bẹ được mấy tháng ở HCM,nhưng môi trường làm việc với những người trẻ tuổi, rất thoải mái trong quan hệ đồng nghiệp. Muốn quay về làm gần nhà,đó là lí do em về làm ở tỉnh, nhưng khổ quá, trong cơ quan hành chính, nhiều người lớn tuổi, em gặp nhiều khó khăn trong cách cư xử, giá là chú bác hàng xóm, sẽ đơn giản hơn, đây là quan hệ đồng nghiệp, lại bị trưởng phòng xét nét nhiều, trưởng phòng lại là người rất kín, em không hiểu gì về xếp ấy cả, em ko biết phải làm gì cho phải, lại không có cơ hội gần xếp để mà hiểu, em cảm thấy mất thăng bằng quá! Trong cơ quan, em không thể chia sẻ điều này với ai cả, vì như thế ko hay tí nào. Ai hiểu giúp em với? Như thế này mãi, chắc em chết mất, em ko có lối thoát nào chăng?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haynham

Guest
4/2/07
15
0
0
42
hanoi
Trướcs tiên bạn phải tạo được lòng tin của các cô chú, điều gì không biết thì cứ hỏi, chắc không ai từ chối đâu, hòa đồng với mọi người, đồng nghiệp là người lớn tuổi thì cũng coi như chú, bác mình thôi như thế mới tạo được sự thoải mái bạn ạ, chứ cứ câu lệ người lớn tuổi ngại tiếp xúc thì khó lắm bạn.Theo mình, do là người nhỏ tuổi nên không có sự tin tưởng một khi đã có sự tin tưởng lúc ấy mọi việc sẽ khác, Chúc bạn mau lấy lại được sự hồn nhiên , yêu dời vốn có của tuổi trẻ. Thân.

G

Giang còi

Guest
9/3/07
6
0
1
TP.HCM
Bỏ phố về tỉnh, vào làm một đơn vị hành chính sự nghiệp, là sinh viên mới ra trường, bập bẹ được mấy tháng ở HCM,nhưng môi trường làm việc với những người trẻ tuổi, rất thoải mái trong quan hệ đồng nghiệp. Muốn quay về làm gần nhà,đó là lí do em về làm ở tỉnh, nhưng khổ quá, trong cơ quan hành chính, nhiều người lớn tuổi, em gặp nhiều khó khăn trong cách cư xử, giá là chú bác hàng xóm, sẽ đơn giản hơn, đây là quan hệ đồng nghiệp, lại bị trưởng phòng xét nét nhiều, trưởng phòng lại là người rất kín, em không hiểu gì về xếp ấy cả, em ko biết phải làm gì cho phải, lại không có cơ hội gần xếp để mà hiểu, em cảm thấy mất thăng bằng quá! Trong cơ quan, em không thể chia sẻ điều này với ai cả, vì như thế ko hay tí nào. Ai hiểu giúp em với? Như thế này mãi, chắc em chết mất, em ko có lối thoát nào chăng?

Nếu muốn có một cách ứng xử tốt với những người trong công ty. Trước hết bạn phải tìm hiểu những người xung quanh để hiểu về họ. Nếu mình ít tuổi hơn nhiều thì hãy bày tỏ tình cảm như chú cháu, ít hơn thì như anh em.
Nói tóm lại nếu bạn ít tuổi hơn, lại là người mới thì bạn cần phải là người quan tâm đến họ trước. Chỉ bắt đầu đơn giản bằng những cử chỉ quan tâm. Ví dụ, sáng đến bạn:
Cháu chào chú, nhà chú có gần công ty không ạ?
Chú là ở đây được lâu chưa a.
V.v...
Cháu còn trẻ, và mới vào làm công ty. Có gì nhờ chú (anh) chỉ bảo giúp,..
V.v..Nói chung tuỳ cơ ứng biến...

T

thuesuat

Guest
3/12/04
70
0
0
TPHCM
Rất cảm ơn các đồng môn đã chia sẻ với em, nói chung khi nói ra được thì thấy nhẹ lòng hơn rùi. Em sẽ cố gắng cải thiện hơn! thanks mux mux ạ!

B

béSamêmútmôi

User đã bị cấm truy cập
Muốn hiểu lòng xếp đơn giản quá

Hôm nào bạn nhảy tót lên ghế của Sếp ngồi
rồi hỏi Sếp: "Anh thấy em ngồi thế này có hợp không??"
là biết ngay mà

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
Được của nó đấy ! ^^
Post by HĐBL

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Thế này thì... cuối tháng lãnh lương xong... rủ rê cả phòng đi liên hoan... tranh thủ tìm hiểu... từng người trong phòng thảo nào chả biết!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA