Hỗ trợ thống kê số lượng đơn hàng có số điện thoại

• Thread starter vsitcnh
  • Ngày gửi
V

vsitcnh

Guest
10/4/13
2
0
1
36
vinh
Chào các bạn!

Mình có chút rắc rối về hàm thống kê tổng số lượng đơn hàng có số điện thoại và những đơn hàng không có số điện thoại. Các bạn hỗ trợ mình nhé.
Trong file có 2 sheet, sheet Báo cáo sẽ lấy tổng số đơn hàng, tổng đơn hàng có số đt, tổng đơn hàng không có số và tỷ lệ.
Sheet thứ 2 là bao gồm những đơn hàng phát sinh ( có đơn hàng có số đt, có đơn hàng không. ) Cột số đt của đơn hàng là cột D.

Cám ơn mọi người!

Đính kèm

• bao cao don hang.xls
    39.5 KB · Lượt xem: 130
Khóa học Quản trị dòng tiền
kuldokk

kuldokk

Guest
26/4/14
39
11
8
35
Frankfurt am Main
www.youtube.com
Chào các bạn!

Mình có chút rắc rối về hàm thống kê tổng số lượng đơn hàng có số điện thoại và những đơn hàng không có số điện thoại. Các bạn hỗ trợ mình nhé.
Trong file có 2 sheet, sheet Báo cáo sẽ lấy tổng số đơn hàng, tổng đơn hàng có số đt, tổng đơn hàng không có số và tỷ lệ.
Sheet thứ 2 là bao gồm những đơn hàng phát sinh ( có đơn hàng có số đt, có đơn hàng không. ) Cột số đt của đơn hàng là cột D.

Cám ơn mọi người!

Với mỗi dòng là 1 đơn hàng thì nếu muốn tính tổng số đơn hàng không có số điện thoại bạn dùng công thức:

PHP:
=COUNTBLANK(D1:D18)

hoặc

=SUM(IF(ISBLANK(D1:D18);1;0))   <------~ công thức mảng, bấm Ctrl + Shift + Enter để dùng

Đếm số đơn hàng có điện thoại:

PHP:
=COUNTA(D1:D18)

hoặc

=SUM(IF(ISBLANK(D1:D18);0;1))   <------~ công thức mảng, bấm Ctrl + Shift + Enter để dùng

• Like
Reactions: vsitcnh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA