Công ty chưa trả tiền thai sản

• Thread starter Huong Zang
  • Ngày gửi
Huong Zang

Huong Zang

Guest
10/11/14
2
0
1
45
Dear các bạn,
Các bạn nào biết cho mình hỏi với, tiền thai sản BH đã chuyển vào TK Công ty nhưng đã 2 tháng nay mình chưa nhận được, Khi mình thắc mắc Công ty nói dùng sang khoản chi khác của Công ty và chưa thanh toán cho 4 chị em trong Công ty với số tiền khoàng 80 triệu, Vậy có cách nào để Công ty phải thanh toán khoản này cho mấy chị em không, có chị con gần 2 tuổi mà chưa được thanh toán.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Dear các bạn,
Các bạn nào biết cho mình hỏi với, tiền thai sản BH đã chuyển vào TK Công ty nhưng đã 2 tháng nay mình chưa nhận được, Khi mình thắc mắc Công ty nói dùng sang khoản chi khác của Công ty và chưa thanh toán cho 4 chị em trong Công ty với số tiền khoàng 80 triệu, Vậy có cách nào để Công ty phải thanh toán khoản này cho mấy chị em không, có chị con gần 2 tuổi mà chưa được thanh toán.

thế là cty lợi dụng số tiền BH của chị em để chi việc khác rồi, làm ăn bố láo qá, giờ muốn cty phải thanh toán chỉ có nước kiện công ty đòi quyền lợi thôi bạn ah, mà làm vậy chỉ có nước mất việc, nên theo mình 4 chị em bạn làm 1 cái đơn trình lên giám đốc, trước hết ta giải quyết nhẹ nhàng, nếu k được thì ta mới làm căng thôi

• Like
Reactions: Huong Zang
Huong Zang

Huong Zang

Guest
10/11/14
2
0
1
45
thế là cty lợi dụng số tiền BH của chị em để chi việc khác rồi, làm ăn bố láo qá, giờ muốn cty phải thanh toán chỉ có nước kiện công ty đòi quyền lợi thôi bạn ah, mà làm vậy chỉ có nước mất việc, nên theo mình 4 chị em bạn làm 1 cái đơn trình lên giám đốc, trước hết ta giải quyết nhẹ nhàng, nếu k được thì ta mới làm căng thôi
Cám ơn bạn nhiều, ý kiến hay, mình sẽ làm đơn cho 4 chị em

J

jubytex

Guest
15/11/14
1
0
1
35
Chao cac ban !
Minh sinh con ngay 26/7/2013 nhung den nay van chua nhan duoc tien thai san cua cong ty.minh co goi len cong ty thi ho noi la bao hiem chua chuyen tien ve cong ty.theo cac ban thi bay gio minh phai lam the nao de duoc giai quyet nhanh nhat.
Cac ban giup minh voi!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA