Hóa đơn bằng giấy in 3 liên bị ghi đè có phải hủy

• Thread starter doanthutrang82
  • Ngày gửi
D

doanthutrang82

Guest
9/7/08
10
1
3
42
Dong Nai
Hóa đơn của công ty em sử dụng giấy in 3 liên, liên đỏ trong khi vận chuyển bị ai đó ghi đè lên (dạng bị in lại khi bị kê ở dưới) không ảnh hưởng gì đến nội dung hóa đơn, và cũng không có nghĩa. Bây giờ khách hàng yêu cầu em hủy hóa đơn. Có văn bản nào nói về vấn đề này không ạ? Em có làm công văn hỏi Chi Cục Thuế Tân Bình thì họ không nhận, họ nói "việc đó là việc của doanh nghiệp, cơ quan thuế không can thiệp", bó tay. Vì sếp em quá khó, rất không thích việc thu hồi hay hủy hóa đơn, và công ty em xuất hóa đơn rất nhiều, nếu bị hủy hoài cũng phức tạp lắm. Anh chị nào biết chỉ dùm em.

Đây là hóa đơn bị trả lại
Hoa don VC[/url] by doanthutrang82, on Flickr[/IMG]

Khóa học Quản trị dòng tiền
lehoanghvkt

lehoanghvkt

Guest
10/7/13
17
3
3
Hà Nội
Cái này có làm sao đâu, hóa đơn in trực tiếp từ phần mềm mà. Mấy ông bốc vác hay kê linh tinh để viết lắm, chuyện này là bình thường, bạn giải thích khéo với bên kia xem thế nào

L

lancoi610

Sơ cấp
29/5/14
29
4
3
Hóa đơn của công ty em sử dụng giấy in 3 liên, liên đỏ trong khi vận chuyển bị ai đó ghi đè lên (dạng bị in lại khi bị kê ở dưới) không ảnh hưởng gì đến nội dung hóa đơn, và cũng không có nghĩa. Bây giờ khách hàng yêu cầu em hủy hóa đơn. Có văn bản nào nói về vấn đề này không ạ? Em có làm công văn hỏi Chi Cục Thuế Tân Bình thì họ không nhận, họ nói "việc đó là việc của doanh nghiệp, cơ quan thuế không can thiệp", bó tay. Vì sếp em quá khó, rất không thích việc thu hồi hay hủy hóa đơn, và công ty em xuất hóa đơn rất nhiều, nếu bị hủy hoài cũng phức tạp lắm. Anh chị nào biết chỉ dùm em.

Lần trước mình thấy có anh chị bảo dùng axeton (dùng để tẩy sơn móng tay ấy) hoặc băng dính chấm nhẹ lên chỗ bị in đè. Bạn thử xem nhé. Axeton thì bạn đừng chấm lên chỗ in sẵn nhé. Sau đó bạn nói khó với khách hàng xem.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Khi hoá đơn bị lem luốt ,dơ bẩn, bị gạch những vết vô nghĩa....k/hàng kỹ sợ ko đc khấu trừ thuế đầu vào thì k/hàng có lý do để y/cầu ng/bán thu hồi và xuất lại hoá đơn mới, chẳng lẽ bây giờ bạn lại đi dấu lý với k/hàng, tốt nhất nên làm biên bản thu hồi và xuất lại hoá đơn mới cho k/hang

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Lần trước mình thấy có anh chị bảo dùng axeton (dùng để tẩy sơn móng tay ấy) hoặc băng dính chấm nhẹ lên chỗ bị in đè. Bạn thử xem nhé. Axeton thì bạn đừng chấm lên chỗ in sẵn nhé. Sau đó bạn nói khó với khách hàng xem.
Đừng làm bậy nha vì tờ hoá đơn rất mỏng, lại dể thấm những chất cô tính cồn, sẽ bị rả nát ra, từ chuyện nhỏ trở thành chuyện lớn

D

doanthutrang82

Guest
9/7/08
10
1
3
42
Dong Nai
Cái này có làm sao đâu, hóa đơn in trực tiếp từ phần mềm mà. Mấy ông bốc vác hay kê linh tinh để viết lắm, chuyện này là bình thường, bạn giải thích khéo với bên kia xem thế nào
Hóa đơn đầu vào của bên em vẫn bị gạch, ký, dơ ... tùm lum em vẫn sử dụng bình thường (đã qua kiểm tra quyết toán) mà khách hàng không chịu, đòi phải có văn bản trả lời của Thuế mới được

D

diem diem 92

Guest
20/5/15
4
0
1
31
chị ơi vậy rốt cuộc HĐ đó có phải hủy không ạ? em cũng bị tương tự nhưng chữ bị in lên HĐ rõ hơn mà lại là HĐ đầu vào, do e bất cẩn ghi bị đè lên, hic

M

minkeynguyen

Guest
25/5/15
1
0
1
42

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA