Thủ tục hành chính để người lao động được chế độ thai sản

• Thread starter vukimxuyen
  • Ngày gửi
V

vukimxuyen

Guest
4/9/14
2
0
1
32
ha noi
Công ty em có 1 người lao động đóng bảo hiểm xã hội đầy đủ, em đã lấy sổ bảo hiểm cho nhân viên. trong sổ bảo hiểm được trả không có bảng tổng kết tổng mức đóng bảo hiểm của nhân viên. Nhân viên náy đã chấm dứt hợp đồng với công ty em. Bây giờ em phải làm những mẫu gì, thủ tục gì để nhân viên được lĩnh chế độ thai sản??? Cả nhà có bác nào có kinh nghiệm giúp em vấn đề này với...

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Công ty em có 1 người lao động đóng bảo hiểm xã hội đầy đủ, em đã lấy sổ bảo hiểm cho nhân viên. trong sổ bảo hiểm được trả không có bảng tổng kết tổng mức đóng bảo hiểm của nhân viên. Nhân viên náy đã chấm dứt hợp đồng với công ty em. Bây giờ em phải làm những mẫu gì, thủ tục gì để nhân viên được lĩnh chế độ thai sản??? Cả nhà có bác nào có kinh nghiệm giúp em vấn đề này với...

TH này nghĩa là bên cty bạn đã báo giảm và chốt sổ cho ng LĐ này rồi đúng k, vậy thì sao ng LĐ này được hưởng chế độ thai sản nữa, điều kiện hưởng thai sản là ng LĐ phải đóng đủ 06 tháng trong vòng 12 tháng, và hiện tại vẫn phải đang tham gia BH chứ k phải là đã chấm dứt

opera

opera

Cao cấp
1/7/11
387
44
28
mọi nơi
"Bạn đã lấy sổ BH cho nhân viên nhưng ko có bảng tổng kết " ... chỗ này mình thấy bạn có nhầm hay ko. Khi bạn đã báo giảm và chốt sổ BH rồi thì khi nhận sổ họ sẽ có kèm bảng tổng kết số năm số tháng đã đóng BH, nếu chưa có là chưa chốt xong.

Khi nhân viên đã chấm dứt hợp đồng rồi, bạn đã cắt ko đóng Bh nữa rồi thì ko còn là nv cty nữa thì bạn hết trách nhiệm. Ko làm gì được nữa.

Thai sản thì người nghỉ việc sẽ tự đi làm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA