Thủ tục chuyển lỗ?

• Thread starter netpro
  • Ngày gửi
N

netpro

Guest
22/3/07
15
0
0
BH
Bạn nào biết về thủ tục chuyển lỗ chỉ mình với, mình đang đau đầu với nó đây.:wall:
Cho mình hỏi thêm mấy bạn có bít phần mềm kế toán của công ty nào chạy tốt ko? Mình đang xài của Cads mà thấy dở quá nên mún đổi. Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chuyển lổ thì bạn làm thêm phụ lục thứ nhất kèm theo Báo cáo tự quyết toán thuế TNDN rồi đem nộp chung với quyết toán thôi chứ ko cần làm thủ tục công văn gì cả.
Chuyển lỗ được tối đa 5năm.
Trên thị trường có rất nhiều phần mềm kế toán. Tùy thuộc vào khả năng cty bạn chịu chi bao nhiêu tiền để mua thôi. Thêm nữa là cty bạn kinh doanh lĩnh vực nào thì chọn phần mềm cho thích hợp. Trên webketoan cũng đang có qc của 1 vài phần mềm đó.

T

Teresa Bui

Sơ cấp
20/12/12
5
0
0
dn
Ðề: Thủ tục chuyển lỗ???

A/c ơi giúp em với, công ty em thành lập vào tháng 10/2012, nên không làm quyết toán thuế TNDN năm2012 mà gộp đến năm2013, quý 4/2012 công ty em lỗ 50tr, quý 4/2012 thì em chỉ nộp tờ khai thuế tndn tam tính thôi, vậy quý 1/2013 này em có đc chuyển lỗ 50tr vào tờ khai tạm tính thuế tndn không (ở chỉ tiêu 28 mẫu 01A/TNDN), và phải làm thủ tục chuyển lỗ gì nữa ko ạ hay chỉ kê khai vào chỉ tiêu 28 mẫu 01A/TNDN?
Mong các a/c giúp em vì e mới vô nghề nên còn đang lúng túng lắm ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA