Thuế gtgt kê khai hàng tháng

• Thread starter tungquang
  • Ngày gửi
T

tungquang

Guest
23/2/13
4
0
1
thái bình
CÁC ANH CHỊ CÓ KINH NGHIỆM VỀ LĨNH VỰC THUẾ CHO EM HỎI TÝ ĐƯỢC KHÔNG AH.
CÔNG TY EM MỚI THÀNH LẬP VÀ ĐI VÀO HOẠT ĐỘNG THÁNG 10 NĂM 2014. TRONG THÁNG 10 CÔNG TY PHÁT SINH MỘT HÓA ĐƠN ĐẦU RA, ĐẦU VÀO CỦA CÁC NHÀ CUNG CẤP XIN NHƯNG HỌ KG VIẾT VA SANG THÁNG 11 CŨNG THẾ.
GIỜ EM PHẢI LÀM THẾ NÀO KHI ĐĂNG KÝ NỘP THUẾ THEO PHƯƠNG PHÁP KHẤU TRỪ MÀ LẠI KHÔNG CÓ ĐẦU VÀO
GIÚP EM VỚI

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pet

Guest
11/7/14
50
1
8
TP hồ Chí Minh
Mua hàng thì phải có hoá đơn chứ bạn, nếu vậy thuế sẽ bắt bẻ tại sao ko có vào mà có ra thì khó giải trình lắm

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
CÁC ANH CHỊ CÓ KINH NGHIỆM VỀ LĨNH VỰC THUẾ CHO EM HỎI TÝ ĐƯỢC KHÔNG AH.
CÔNG TY EM MỚI THÀNH LẬP VÀ ĐI VÀO HOẠT ĐỘNG THÁNG 10 NĂM 2014. TRONG THÁNG 10 CÔNG TY PHÁT SINH MỘT HÓA ĐƠN ĐẦU RA, ĐẦU VÀO CỦA CÁC NHÀ CUNG CẤP XIN NHƯNG HỌ KG VIẾT VA SANG THÁNG 11 CŨNG THẾ.
GIỜ EM PHẢI LÀM THẾ NÀO KHI ĐĂNG KÝ NỘP THUẾ THEO PHƯƠNG PHÁP KHẤU TRỪ MÀ LẠI KHÔNG CÓ ĐẦU VÀO
GIÚP EM VỚI
Hi...không nhập mà xuất (không có hóa đơn nghĩa là không có mua hàng) hàng đâu mà xuất? Bên bạn bán hàng gì?

T

tungquang

Guest
23/2/13
4
0
1
thái bình
Bên mình sản xuất đồ nội thất kệ tivi, minh nhập kính về gia công rồi lắp ráp thành sản phẩm đem xuất bán cho các đại lý. Như thế giờ mình phải làm thế nào đây. mình mua hàng chỉ có hóa đơn mua hàng thôi chứ không có hóa đơn giá trị gia tăng

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Bên mình sản xuất đồ nội thất kệ tivi, minh nhập kính về gia công rồi lắp ráp thành sản phẩm đem xuất bán cho các đại lý. Như thế giờ mình phải làm thế nào đây. mình mua hàng chỉ có hóa đơn mua hàng thôi chứ không có hóa đơn giá trị gia tăng
Hóa đơn mua hàng là hóa đơn gì? có phải hóa đơn bán hàng thông thường của mấy công ty nộp thuế theo phương pháp trực tiếp không? nếu hóa đơn này thì vẫn được chấp nhận mà.

T

tungquang

Guest
23/2/13
4
0
1
thái bình
KHÔNG PHẢI CHỈ LÀ HÓA ĐƠN MÌNH NHẬP VÀO MÁY TÍNH RỒI IN RA LƯỢNG HÀNG VÀ SỐ TIỀN THANH TOÁN THÔI

R

Ruby Thang

Guest
3/1/15
6
2
3
34
KHÔNG PHẢI CHỈ LÀ HÓA ĐƠN MÌNH NHẬP VÀO MÁY TÍNH RỒI IN RA LƯỢNG HÀNG VÀ SỐ TIỀN THANH TOÁN THÔI
vậy hóa đơn của ban chỉ là hóa đơn bán lẻ thôi đúng không không phải VAT
nếu vậy bạn nên yêu cầu họ xuất hóa đơn cho bạn
có thắc mắc gì thì gửi mình nhé huyenmai896@gmail.com

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
À, cái này thì không được, đó là hóa đơn bán lẻ chư không phải hóa đơn bán hàng thông thường đâu bạn ạ! như bạn @Ruby Thang là đúng đó

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA