Thủ tục mở cửa hàng cho công ty

• Thread starter huongthu871
  • Ngày gửi
H

huongthu871

Sơ cấp
19/5/09
4
0
1
37
hà nội
Các bạn kế toán có kinh nghiệm này giúp mình với, cty mình muốn mở một cửa hàng khác với địa chỉ trên đăng ký kinh doanh (vẫn ở trong Tp.HN) thì thủ tục thế nào. Mình tìm hiểu thì thấy một số diễn đàn nói là chỉ nôp MS 08 lên cơ quan thuế và đóng tiền thuế môn bài cho cửa hàng, nhưng có chỗ thì bảo phải lên Sở KHĐT nộp hồ sơ thay đổi ĐKKD gồm thông báo về địa điểm kinh doanh, quyết định của HĐTV...
Mình lơ mơ không biết làm thế nào mới đúng, nhờ các bạn. (Cty m là TNHH 2 TV)

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bobeodangyeu

Trung cấp
12/3/10
157
13
18
Hà Nội
www.hale.com.vn
Các bạn kế toán có kinh nghiệm này giúp mình với, cty mình muốn mở một cửa hàng khác với địa chỉ trên đăng ký kinh doanh (vẫn ở trong Tp.HN) thì thủ tục thế nào. Mình tìm hiểu thì thấy một số diễn đàn nói là chỉ nôp MS 08 lên cơ quan thuế và đóng tiền thuế môn bài cho cửa hàng, nhưng có chỗ thì bảo phải lên Sở KHĐT nộp hồ sơ thay đổi ĐKKD gồm thông báo về địa điểm kinh doanh, quyết định của HĐTV...
Mình lơ mơ không biết làm thế nào mới đúng, nhờ các bạn. (Cty m là TNHH 2 TV)
Bạn phải nộp hồ sơ thay đổi ĐKKD tại Sở KHĐT, sau đó lấy Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp mới - có ghi rõ thông tin về cửa hàng trực thuộc rồi mới làm mẫu 08 và nộp thuế môn bài cho cửa hàng. Thông tư 80/2012/TT-BCT ra đời đã lấy đi của cơ quan thuế quyền tiếp nhận hồ sơ mở đơn vị trực thuộc (không đi kèm mã số thuế 13 số ) rồi bạn ạ.

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Chính xác là bạn phải làm hồ sơ lên Sở KH và ĐT TP.Hà Nội rồi. Nhưng hồ sơ nó cũng đơn giản thôi. Kèm theo đó, hàng năm bạn đóng thuế môn bài cho địa điểm kinh doanh trên thôi. Lập địa điểm ở thời điểm này thì bạn đóng thuế môn bài = 1/2 năm là 500k nhá.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA