Gấp gấp, giúp mình với các bạn!

• Thread starter brooch
  • Ngày gửi
B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Sêp kêu mình mở Tài khoản NH cho cty và các nhân viên để trả lương cho nhân viên qua thẻ ATM. Vậy có phải lên cục thuế để bổ sung gì ko?Cty mới vừa nhận mã số thuế thôi.Và khi có TK rồi vậy khi thanh toán tiền hàng hóa dịch vụ mua vào ,cty mình phải thanh toán bằng hình thức chuyển khoản sao?(Mình đọc trong những điều DN cần biết sau khi đăng ký thuế).
Các bạn trả lời giúp mình nhé, thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

levy

Guest
Sêp kêu mình mở Tài khoản NH cho cty và các nhân viên để trả lương cho nhân viên qua thẻ ATM. Vậy có phải lên cục thuế để bổ sung gì ko?Cty mới vừa nhận mã số thuế thôi.Và khi có TK rồi vậy khi thanh toán tiền hàng hóa dịch vụ mua vào ,cty mình phải thanh toán bằng hình thức chuyển khoản sao?(Mình đọc trong những điều DN cần biết sau khi đăng ký thuế).
Các bạn trả lời giúp mình nhé, thanks!

Brooch à
Bạn photo và công chứng giấy đăng ký kinh doanh nè, Giấy MST nè, chứng minh nhân dân của nhân viên lên ngân hàng nhé.Ngân hàng sẽ cho bạn 1 bộ hồ sơ và hướng dẫn bạn điền thông tin vào và nộp lại . Thế lá xong. Bạn không cần phải bổ xung gì trên thuế nữa. Mở tài khoản ngân hàng là để giao dịch với khách hàng cho tiện lợi đó mà( đó là trường hp khách hàng của bạn thích chuyển tiền qua Ngân hàng khi thanh toán tiền hàng thôi, khỏi phải mất thời gian cầm tiền chạy lòng vòng ngoài đường để tránh rủi ro thôi). Công ty vẫn còn phải dùng hệ thống tiền mặt (1111) chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA