Gia hạn thẻ BHYT

• Thread starter nhuquynhnh
  • Ngày gửi
N

nhuquynhnh

Guest
27/10/14
12
1
3
34
Bên công ty em nợ tiền bảo hiểm nên bên cơ quan bảo hiểm chưa trả thẻ BHYT cho người lao động.
Tháng này công ty đóng tiền bảo hiểm, cho em hỏi thủ tục gia hạn và cấp lại thẻ như thế nào ạ
Anh/Chị giúp em với, em mới làm bên bảo hiểm nên không rõ về thủ tục. :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Bên công ty em nợ tiền bảo hiểm nên bên cơ quan bảo hiểm chưa trả thẻ BHYT cho người lao động.
Tháng này công ty đóng tiền bảo hiểm, cho em hỏi thủ tục gia hạn và cấp lại thẻ như thế nào ạ
Anh/Chị giúp em với, em mới làm bên bảo hiểm nên không rõ về thủ tục. :(

bạn làm mẫu D01b-TS và BB giao nhận thẻ nhé

N

nhuquynhnh

Guest
27/10/14
12
1
3
34
bạn làm mẫu D01b-TS và BB giao nhận thẻ nhé
Bên Công Ty mới đăng ký bảo hiểm lần đầu cho nhân viên. Nợ bảo hiểm từ tháng 1 đến bây giờ nên bảo hiểm chưa đưa thẻ BHYT về cho công ty, em lên họ nói đóng tiền rồi làm hồ sơ kèm hóa đơn đã thanh toán tiền bảo hiểm. Thủ tục vẫn làm theo mẫu D01-TS hả chị?
Có thêm giấy tờ gì không nữa vậy chị?
Chị thông cảm bên bảo hiểm em không rành

opera

opera

Cao cấp
1/7/11
387
44
28
mọi nơi
Ở Đà Nẵng thì ko cần làm giấy tờ gì hết, đóng tiền đầy đủ xong xuôi thì lên chỗ người quản lí công ty mình hỏi lấy thẻ BHYT là họ đưa à.
Cái chủ yếu là ko nợ tiền BH

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Bên Công Ty mới đăng ký bảo hiểm lần đầu cho nhân viên. Nợ bảo hiểm từ tháng 1 đến bây giờ nên bảo hiểm chưa đưa thẻ BHYT về cho công ty, em lên họ nói đóng tiền rồi làm hồ sơ kèm hóa đơn đã thanh toán tiền bảo hiểm. Thủ tục vẫn làm theo mẫu D01-TS hả chị?
Có thêm giấy tờ gì không nữa vậy chị?
Chị thông cảm bên bảo hiểm em không rành

uhm bạn, gia hạn thẻ BHYT thì làm mẫu D01b-TS và BB giao nhận thẻ bạn ah, bạn cho mình hỏi bạn ở quận nào đc k, vì mình chỉ sợ mỗi nơi thu khác nhau thôi

N

nhuquynhnh

Guest
27/10/14
12
1
3
34
uhm bạn, gia hạn thẻ BHYT thì làm mẫu D01b-TS và BB giao nhận thẻ bạn ah, bạn cho mình hỏi bạn ở quận nào đc k, vì mình chỉ sợ mỗi nơi thu khác nhau thôi[/QUOTE
Em ở quận Tân Bình, em mới làm lại không được hướng dẫn, lên cơ quan bảo hiểm hỏi thì mấy cô chú ở đó khó chịu quá.:(

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội

mình ở Hà nội, hay bạn thử làm theo cách của mình đi xong mang lên nộp xem ngta bảo sao, nếu ngta bảo sai ắt ngta sẽ hướng dẫn mình làm, mà giờ gia hạn thẻ 2015 đến nơi rồi bạn ah, 2014 sắp hết năm rùi

N

nhuquynhnh

Guest
27/10/14
12
1
3
34
mình ở Hà nội, hay bạn thử làm theo cách của mình đi xong mang lên nộp xem ngta bảo sao, nếu ngta bảo sai ắt ngta sẽ hướng dẫn mình làm, mà giờ gia hạn thẻ 2015 đến nơi rồi bạn ah, 2014 sắp hết năm rùi
Thanks Chị, em làm hồ sơ xong rồi, để em lên nộp coi được ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA