cộng tiền hóa đơn

• Thread starter hoahuongduong93
  • Ngày gửi
H

hoahuongduong93

Guest
27/9/14
54
0
6
em có một vấn đề mong được anh chị giúp đỡ, em viết hóa đơn thường em làm trên cell rồi mới ghi vào hóa đơn nhưng vì cell làm tròn nên bây giwof em mới phát hiện ra là hóa đơn em viết toán bị lệch 1 đồng, Tức là có 3 hàng hóa thì cộng tổng thành tiền ví dụ là 122.215.324 đồng thì em viết là 122,215.325 thế thì có bị sao không ạ, tức là tổng thành tiền của các mặt hàng cộng vào lệch 1 đồng so với tổng số tiền trước thuế. em có bị phạt k, ạ có thông tư nghị định nào quy định phần này k,J mong được anh chị chỉ bảo ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
em có một vấn đề mong được anh chị giúp đỡ, em viết hóa đơn thường em làm trên cell rồi mới ghi vào hóa đơn nhưng vì cell làm tròn nên bây giwof em mới phát hiện ra là hóa đơn em viết toán bị lệch 1 đồng, Tức là có 3 hàng hóa thì cộng tổng thành tiền ví dụ là 122.215.324 đồng thì em viết là 122,215.325 thế thì có bị sao không ạ, tức là tổng thành tiền của các mặt hàng cộng vào lệch 1 đồng so với tổng số tiền trước thuế. em có bị phạt k, ạ có thông tư nghị định nào quy định phần này k,J mong được anh chị chỉ bảo ạ
Dòng tổng thành tiền của các mặt hàng (Cộng tiền hàng), là tổng cột thành tiền vì tổng cột thành tiền thường ko có số lẻ nên phải đảm bảo cộng chính xác từng đơn vị, bạn cộng như thế sẽ làm hoá đơn ko hợp lệ, tuy nhiên vì nó quá nhỏ có thể thuế ko để ý

H

hoahuongduong93

Guest
27/9/14
54
0
6
@quynhhuong0291, thế thì làm thế nào bây giờ ạ, mong anh chị chỉ bảo, hóa đơn em xuất gần 3 tỉ cơ, nhưng lệch 1 đông, em lo quá, mai sau quyết toán thuế nếu phạt thì có nghiêm trọng k anh chị, và mức phạt như thế nào ạ??????????

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA