Em cần giúp đỡ

• Thread starter phuongbui90
  • Ngày gửi
P

phuongbui90

Guest
21/6/14
34
0
6
34
Hà Nội
Ca NHÀ ƠI giúp em với em mói làm kế toán giờ chưa biết tn.em muốn hỏi là những cái chi mà k có hóa đơn j thì k phải vào sổ để báo cáo thuế đúng k ah? hay vẫn phải vào sổ NKC rồi Sổ cái như bt ah? hay chỉ vào sổ quỹ nội bộ công ty thôi ah
+chi Phí thuê nhà thì tính tn hả mọi ng
+ Phí thuế trc bạ mà công ty mua ô tô thì hoạch toán ra sao ah?
hicc em mới làm nên ngu quá có j mọi ng
giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
Ca NHÀ ƠI giúp em với em mói làm kế toán giờ chưa biết tn.em muốn hỏi là những cái chi mà k có hóa đơn j thì k phải vào sổ để báo cáo thuế đúng k ah? hay vẫn phải vào sổ NKC rồi Sổ cái như bt ah? hay chỉ vào sổ quỹ nội bộ công ty thôi ah
+chi Phí thuê nhà thì tính tn hả mọi ng
+ Phí thuế trc bạ mà công ty mua ô tô thì hoạch toán ra sao ah?
hicc em mới làm nên ngu quá có j mọi ng
giúp em với
Những chi phí không có hóa đơn, chứng từ thì không được đưa vào chi phí khi quyết toán thuế. Nhưng nó vẫn là chi phí kế toán. Phí trước bạ thì bạn cộng vào giá trị tài sản của oto. Bạn muốn hỏi chi phí thuê nhà tính thế nào mình chưa hiểu ý bạn.

L

Liên Trần Thị

Guest
12/11/14
1
0
1
33
Mọi người cho mình hỏi, Công ty mình là Công ty thương mại mua bán Bia, Công ty sản xuất bia có nhờ công ty mình vận chuyển hộ hàng khuyến mãi của công ty bia cho khách hàng của họ. Và họ xuất HĐ cho công ty mình. Vậy khi công ty mình nhận hàng thì phải hạch toán thế nào? Và khi cty mình xuất hóa đơn, xuất hàng khuyến mãi vận chuyển hộ đó thì phải hạch toán thê nào, số hàng ấy có phải kê khai thuế ko? Mong mọi người giúp đỡ, mình cảm ơn nhiều !

P

phuongbui90

Guest
21/6/14
34
0
6
34
Hà Nội
Những chi phí không có hóa đơn, chứng từ thì không được đưa vào chi phí khi quyết toán thuế. Nhưng nó vẫn là chi phí kế toán. Phí trước bạ thì bạn cộng vào giá trị tài sản của oto. Bạn muốn hỏi chi phí thuê nhà tính thế nào mình chưa hiểu ý bạn.
ý minhf muốn hỏi là có phải hạch toán vào không vì thuê nhà k có hóa đơn ban ah.ah bạn cho mình hỏi với là cái khấu hao TS có năm tối thiểu và tối đa thì khi nào dùng năm tối thiểu còn kkhi naò dùng năm tối đa vậy?

ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
ý minhf muốn hỏi là có phải hạch toán vào không vì thuê nhà k có hóa đơn ban ah.ah bạn cho mình hỏi với là cái khấu hao TS có năm tối thiểu và tối đa thì khi nào dùng năm tối thiểu còn kkhi naò dùng năm tối đa vậy?
Thuê nhà nếu giá trị thuê <100tr năm thì không cần hóa đơn chứng từ bạn. Chỉ cần làm hợp đồng thuê nhà là được. Nếu trên 100tr thị bạn thuê của cá nhân nói người đó lên thuế mua hóa đơn là được bạn. Về phần trích khấu hào thì tùy theo công ty chọn mức khấu hao nào. Mình thì thường chọn khoản giữa thui

P

phuongbui90

Guest
21/6/14
34
0
6
34
Hà Nội
Vậy là vẫn cứ hoạch toán bt hả bạn.ah mình muốn hỏi là khách hàng làm dịch vụ thẩm định bên mình thì bên mình suất hóa đơn thì vào sổ là n131,c5113,c3331,rồi vào sổ cái bt nhưng khi khách hàng trả tiền thì hạch toán là n1111,c131 vậy thì sổ cái 5113 làm thế nào hả bạn vì nếu vào Bảng cân đối tk thì như mình nghĩ thì bên nợ 5113 không có ah?

ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
Vậy là vẫn cứ hoạch toán bt hả bạn.ah mình muốn hỏi là khách hàng làm dịch vụ thẩm định bên mình thì bên mình suất hóa đơn thì vào sổ là n131,c5113,c3331,rồi vào sổ cái bt nhưng khi khách hàng trả tiền thì hạch toán là n1111,c131 vậy thì sổ cái 5113 làm thế nào hả bạn vì nếu vào Bảng cân đối tk thì như mình nghĩ thì bên nợ 5113 không có ah?
511 thi cuối ky kết chyển wa 911 để XDKQKD nhé bạn

P

phuongbui90

Guest
21/6/14
34
0
6
34
Hà Nội
Cho mình hỏi thêm nhé.
1: Công ty mình đc chuyển nhượng lại từ công ty khác công ty ấy thành lập từ năm 2010, nhưng công ty mình đã đổi tên khác và có đkkd khác hết rồi thì cho mình hỏi nếu không nhầm thì 3 năm đầu công ty đc báo lỗ còn những năm sau thì k đc, vậy truongwf hợp công ty mình thì ntn vậy? có đc báo lỗ nữa k ?
2. Do đc chuyển nhượng từ quý 4 năm này thì cuối năm nay công ty mình phải làm báo cáo thuế k ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA