Cách viết HĐ

• Thread starter banmaixanh543
  • Ngày gửi
B

banmaixanh543

Guest
28/8/09
5
3
3
36
ha noi
Mình mới chuyển sang làm c ông ty thương maij nên chưa hiểu rõ lắm về thủ tục xuất hóa đơn. mọi người ai biết chỉ dùm mình với. cụ thể là: bên mình làm thương mại về cửa cuốn. khi nhà máy xuất hóa đơn cho bên mình họ viết là xuất thanh nhôm cửa cuốn, nhưng khách hàng bên minh yêu cầu viết hđ là "bộ cửa" như vậy bên mình có viết được HĐ ko hả mọi người.
thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Mình mới chuyển sang làm c ông ty thương maij nên chưa hiểu rõ lắm về thủ tục xuất hóa đơn. mọi người ai biết chỉ dùm mình với. cụ thể là: bên mình làm thương mại về cửa cuốn. khi nhà máy xuất hóa đơn cho bên mình họ viết là xuất thanh nhôm cửa cuốn, nhưng khách hàng bên minh yêu cầu viết hđ là "bộ cửa" như vậy bên mình có viết được HĐ ko hả mọi người.
thanks
Nếu cty bạn là cty TM có chức năng SX ra bộ cửa cuốn hoàn chỉnh từ những thanh nhôm nguyên lệu, khi bạn mua nguyên liệu về SX từ nhà máy dỉ nhiên họ sẽ ghi tên hàng hóa là thanh nhôm cửa cuốn, cty mang về sx ra hoàn phẩm hoàn chỉnh thì dĩ nhiên khi xuất bán bạn sẽ viết hoá đơn là bộ cửa, hay là những thanh nhôm rời để k/hàng tự lắp ráp vẫn đc

• Like
Reactions: banmaixanh543
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Nếu cty bạn là cty TM có chức năng SX ra bộ cửa cuốn hoàn chỉnh từ những thanh nhôm nguyên lệu, khi bạn mua nguyên liệu về SX từ nhà máy dỉ nhiên họ sẽ ghi tên hàng hóa là thanh nhôm cửa cuốn, cty mang về sx ra sản phẩm hoàn chỉnh thì dĩ nhiên khi xuất bán bạn sẽ viết hoá đơn là bộ cửa, hay là những thanh nhôm rời để k/hàng tự lắp ráp vẫn đc

• Like
Reactions: banmaixanh543

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA