Báo lỗ của doanh nghiệp thế nào ah

• Thread starter phuongbui90
  • Ngày gửi
P

phuongbui90

Guest
21/6/14
34
0
6
34
Hà Nội
Các bác ơi giúp ơi với giờ là thế này, công ty em đc chuyển nhượng lại từ công ty khác công ty ấy hđ t
ừ năm 2010 đến t9 năm 2014 thì chuyển nhượng lại cho bên em, bên em đã đổi giấy ĐKKD và Kd ngành nghề khác, mà em đc biết là DN chỉ đc báo lỗ 3 năm đầu liên tiếp thôi thế giwof công ty em có đc báo lỗ nữa k ah? mà em vẫn phải làm báo cáo tài chính nữa đúng k ah? hiicc em mói làm kế toán nên chẳng hiểu j cả mọi người biết giúp em vơis

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Các bác ơi giúp ơi với giờ là thế này, công ty em đc chuyển nhượng lại từ công ty khác công ty ấy hđ t
ừ năm 2010 đến t9 năm 2014 thì chuyển nhượng lại cho bên em, bên em đã đổi giấy ĐKKD và Kd ngành nghề khác, mà em đc biết là DN chỉ đc báo lỗ 3 năm đầu liên tiếp thôi thế giwof công ty em có đc báo lỗ nữa k ah? mà em vẫn phải làm báo cáo tài chính nữa đúng k ah? hiicc em mói làm kế toán nên chẳng hiểu j cả mọi người biết giúp em vơis
Xem kỹ lại HĐ mua bán cty & khoản lỗ of cty kia đến 31/12/2013; lỗ từ 1/1/2014 -> ngày mua cty.

P

phuongbui90

Guest
21/6/14
34
0
6
34
Hà Nội
Công ty cũ lỗ hết cả 3 năm rooif bạn ah, th ế thì năm nay công ty mình k đc lỗ nữa hả bạn?

N

Nguyencongthuy

25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Vdu. lỗ luỹ kế 3 năm là 250 tr, năm nay ht lãi 50 tr và phân bổ chịu lỗ cho 3 năm trước 50 tr là huề !

P

phuongbui90

Guest
21/6/14
34
0
6
34
Hà Nội
Mình hiểu cái ấy rồi nhưng ý mình muốn hỏi là nếu công ty cũ báo lỗ hết 3 năm rồi mà giờ đến công ty mình có đc báo lỗ nữa k thôi, vì công ty mình mới hđộng đc hơn 1tháng

N

Nguyencongthuy

25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Mình hiểu cái ấy rồi nhưng ý mình muốn hỏi là nếu công ty cũ báo lỗ hết 3 năm rồi mà giờ đến công ty mình có đc báo lỗ nữa k thôi, vì công ty mình mới hđộng đc hơn 1tháng
Nếu cty cũ đã được thuế qt 3 năm, năm nay b lỗ ko sao.

P

phuongbui90

Guest
21/6/14
34
0
6
34
Hà Nội
thế cho mình hỏi, công ty mình đc chuyển nhượng lại từ quý này, thế công ty mình đã phải làm, báo cáo tài chính chưa bạn, nếu lầm thì phải làm từ đầu năm của công ty cũ lẫn cty mới của mình nữa hả bạn?mình chưa biết tn cả đang băn khoăn qúa hiccc

N

Nguyencongthuy

25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
thế cho mình hỏi, công ty mình đc chuyển nhượng lại từ quý này, thế công ty mình đã phải làm, báo cáo tài chính chưa bạn, nếu lầm thì phải làm từ đầu năm của công ty cũ lẫn cty mới của mình nữa hả bạn?mình chưa biết tn cả đang băn khoăn qúa hiccc
Cty B đã mua cái "lỗ", chứng từ phát sinh... của ng ta đương nhiên phải làm BCTC từ đầu năm !

P

phuongbui90

Guest
21/6/14
34
0
6
34
Hà Nội
Vậy ah hic cám ơn các bác nhé.Em phải xem tn để Cbi làm BCTC đây huuuu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA