Xuất hóa đơn cho VPDD

• Thread starter A New Day
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
A

A New Day

Guest
17/12/05
63
0
6
TP.HCM
Chào các bạn!

Mình đang vấp phải vấn đề này mà không biết phải giải quyết sao nữa, mong các bạn chỉ giúp mình.

CÔng ty mình có ký 1 hợp đồng Quảng cáo với 1 công ty ở nước ngoài. trên hỡp đồng thể hiện người mua là công ty đặt tại Úc. Cty Khách hàng của mình có 1 VPDD tại TP HCM. Cty khach hàng của mình yêu cầu xuất hóa đơn tài chính cho VPDD, mình xử lý vấn đề này ra sao?

:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyen ngoc thu

Guest
5/12/06
21
1
0
Cat Linh, HN
Bạn yêu cầu Công ty phía nước ngoài có yêu cầu về việc xuất hóa đơn cho VPDD hoặc phải có ủy quyền cho VPDD thì bạn xuất hóa đơn cho VPD D

nguyen thi hoai thu

nguyen thi hoai thu

Sơ cấp
27/12/05
21
0
1
40
Ha Noi
Bạn cứ xuất hóa đơn cho VPDD như bình thường, không có thuế VAT. Bởi vì VPDD đã thay mặt cho công ty nước ngoài tại Việt Nam. Mình cũng đang làm việc cho văn phòng đại diện nên có vấn đề gì bạn cứ hỏi nhé.

A

A New Day

Guest
17/12/05
63
0
6
TP.HCM
Bạn yêu cầu Công ty phía nước ngoài có yêu cầu về việc xuất hóa đơn cho VPDD hoặc phải có ủy quyền cho VPDD thì bạn xuất hóa đơn cho VPD D

Rất cảm ơn về câu trả lời của bạn. Nhưng có thể cho mình hỏi thêm về việc ủy quyền được không? vì trong hợp đồng không nêu rỏ là phải xuất hóa đơn cho VPDD. Thanks

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA