Không ai tránh được những phút giây buồn

• Thread starter thuytienxanh
  • Ngày gửi
T

thuytienxanh

Guest
Có bao giờ bước theo dòng đời vội vã, bạn chợt nhận ra mình thật lẻ loi, cô đơn, đứng giữa mọi người mà dường như lạc lõng ?
Thế gian này có phải lúc nào cũng tràn ngập niềm vui và rực rỡ 1 màu hồng . Bạn buồn, thất vọng vì mọi thứ tưởng chừng như vô cùng lớn lao, vô cùng chắc chắn bấy lâu đã sụp đổ trong bạn . Mọi thứ như vỡ tan, nhòa nhạt cùng những giọt nước mắt .
Nhưng
...trong đời ai mà chẳng phải trải qua những phút giây buồn, lúc trái tim làm chủ lý trí , bạn hành động như thể không phải là bạn bất chấp mọi kết cục .
Điều quan trọng là bạn phải vượt lên những giây phút đó , bạn sẽ trưởng thành hơn .
hãy nhớ rằng cuộc sống không phải lúc nào cũng 1 mầu hồng .

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

benitino

Trung cấp
10/2/04
72
1
8
42
HCMC
Truy cập trang
Cảm ơn về những lời nói của bạn Thuytiênxanh. bạn nói đúng cuộc sống khong chỉ có màu hồng. Và bản thân tôi cũng đã nhận ra được điều này.Nhưng cuối cùng sau nhửng cú sốc, những gì ma mình gặp phải tôi chợt nhận ra một điều.Đôi khi trong cuộc sống của mình nên có một lần mơ ước giấc mơ màu hồng ấy bạn ah.Mặc dù mọi chuyện không như mình mong muốn.

B

benitino

Trung cấp
10/2/04
72
1
8
42
HCMC
Truy cập trang
Cảm ơn về những lời nói của bạn Thuytiênxanh. bạn nói đúng cuộc sống khong chỉ có màu hồng. Và bản thân tôi cũng đã nhận ra được điều này.Nhưng cuối cùng sau nhửng cú sốc, những gì ma mình gặp phải tôi chợt nhận ra một điều.Đôi khi trong cuộc sống của mình nên có một lần mơ ước giấc mơ màu hồng ấy bạn ah.Mặc dù mọi chuyện không như mình mong muốn.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
hãy nhớ rằng cuộc sống không phải lúc nào cũng 1 mầu hồng
Ôi câu này quá đúng rồi ! nó còn
Màu đen của S500
Màu Bạc của @
Màu xanh của Heniken
Màu tím của những vết thương
Màu đỏ của máu
Màu vàng của nhiều thứ lắm ! :chuoi
Còn gì nữa không nhỉ ?

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
hãy nhớ rằng cuộc sống không phải lúc nào cũng 1 mầu hồng
Ôi câu này quá đúng rồi ! nó còn
Màu đen của S500
Màu Bạc của @
Màu xanh của Heniken
Màu tím của những vết thương
Màu đỏ của máu
Màu vàng của nhiều thứ lắm ! :chuoi
Còn gì nữa không nhỉ ?

C

coralmoonlight

Guest
21/3/04
36
0
0
TO thuytienxanh
hãy nhớ rằng cuộc sống không phải lúc nào cũng 1 mầu hồng .

Tôi cũng đã từng trải qua cảm giác như bạn,tuy nhiên đó chỉ là những phút giay mềm yếu thôi .Cuộc sống không phải là màu hồng, nó không theo những gì ta thích mà ta phải theo nhưng gì nó thích
Điều quan trọng là bạn phải vượt lên những giây phút đó , bạn sẽ trưởng thành hơn
Đúng vậy đấy, Ngày mai sẽ là một ngày mới, đừng để hôm nay ta buồn rồi ngày mai ta lại tiếp tục buồn vì những gì mà ngày hôm nay ta chưa làm được

F

frozen_soul83

Guest
25/2/04
14
0
0
Ngày mai sẽ là một ngày mới, đừng để hôm nay ta buồn rồi ngày mai ta lại tiếp tục buồn vì những gì mà ngày hôm nay ta chưa làm được

Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi không thể bắt người khác yêu mến mình, tất cả những điều tôi có thể lảm là cố gắng trở thành một người đáng được yêu mến ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi có thể đúng khi giận giữ ai đó nhưng không thể chấp nhận bất cứ lý do nào cho việc tôi biến thành một kẻ tàn nhẫn với người khác ....

Tôi đã học được từ cuộc sống: cho dù bạn bè tôi tốt như thế nào cũng sẽ có lúc họ làm tôi bị tổn thương và tôi phải biết tha thứ cho điều đó ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: trước khi muốn tha thứ cho người khác, tôi phải tập tha thứ cho chínn bản thân mình ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: khi một người không yêu mến tôi như tôi mong muốn, không có nghĩa là họ không yêu mến tôi hết lòng...

Tôi đã học được từ cuộc sống: mình phải mất nhiều năm để tạo lòng tin nơi người khác nhưng lại có thể đánh mất nó chỉ trong một giây ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi phải luôn cẩn trọng vì những lỗi lầm tôi gây ra trong một khoảnh khắc, có thể làm tôi hối hận cả một đời ....

Đừng Bao Giờ Ngừng Mơ Ước !!

Những điều học được từ cuộc sống giúp tôi vững vàng hơn , bản lĩnh hơn, biết yêu cuộc sống dù không phải lú
c nào nó cũng diễn ra như tôi mong muốn thậm chí mang lại cho tôi những nỗi buồn tưởng chừng không thể vượt qua

X

XiMiLe

Guest
Khi mọi thứ trở nên tồi tệ, như thỉnh thoảng vẫn thế, khi con đường bạn đang lê bước dường như thành dốc đứng, khi ngân sách đang giảm mà nợ nần lại tăng cao; bạn muốn mỉm cười, nhưng lại phải thở dài; khi sự lo âu đang đè nặng lên bạn, hãy nghỉ ngơi nếu cần thiết nhưng đừng bỏ cuộc bạn nhé.
:il :bia

Cuộc đời thật kỳ lạ với những khúc quanh ngõ quẹo như đôi khi chúng ta vẫn nhận thấy, quá nhiều lần thất bại, lẽ ra ta đã chiến thắng nếu như ta kiên trì theo đuổi, đừng bỏ cuộc dù cho bước tiến có vẻ chậm lại vì có thể bạn sẽ thành công trong cuộc chiến tới.

Thành công chính là sự đảo ngược của thất bại; ánh bạc của đám mây mù hoài nghi làm bạn không thể biết được mình đã gần đến đích rồi đấy, có khi tưởng chừng hãy còn rất xa nhưng có thể bạn đã ở gần kề. Vì thế hãy chiến đấu dù khi bạn đã bị trúng đòn nặng nề nhất; khi mọi thứ có vẻ tệ hại nhất thì đó chính là lúc bạn càng không được phép bỏ cuộc.

:il :il :il
:eek:k

C

coralmoonlight

Guest
21/3/04
36
0
0
:ak :bia :cool :il :il
Cho du thế nào đi nữa tôi vãn luôn yêu cuộc sống này
:thank :il :il :two: :two:

P

pooh

Guest
Cuộc sống có màu gì đi chăng nữa thì cũng do cách nhìn nhận của mỗi người.Mọi người hãy lạc quan thì cuộc sống dần dần sẽ trở thành màu hồng

T

thuytienxanh

Guest
Khi bạn buồn, bạn hay nói với mọi người xung quanh mình rằng hãy để bạn ở 1 mình, nhưng trong sâu thẳm liệu bạn có thực sự muốn ở 1 mình để gặm nhấm nỗi buồn đó .
Một bàn tay chìa ra đúng lúc có thể cứu vớt được một con người . Đừng bao giờ bỏ mặc những người mà bạn yêu thương với nỗi buồn của ho5

F

frozen_soul83

Guest
25/2/04
14
0
0
+

Buồn là cái nợ của nhân sinh
Tết là cái nợ của trời đất
Năm hết Tết đến
Trái Đất theo vòng tuần hoàn
.......................................lại quay một vòng,đến Tết
Trái Đất cũng có nợ
Huống chi con người có vướng tơ sầu
Trái Đất,tuy chậm chạp-365 ngày
nhưng...
cứ đến giao thừa....là đến đích..
Còn sợi sầu
sao dài mãi????
Liên miên ,dằng dặc,cuốn rối,quấn quít lấy con người
Giá nỗi buỗn buồn như dòng sông,
ta còn xây đập ,đắp kè..
giá nỗi buồn như tảng đá,
ta còn cất công phá vỡ,..
Nhưng buồn lại là???
Đến như tình yêu...
Có dìm người xuống đáy bể khổ
nhưng cũng nâng người lên chốn cao xanh
Đến như tình yêu...
Càng dang dở...càng đẹp
Càng kiêu càng có giá
Càng khổ càng sung sướng
Mà..
Cũng có người đã dám định nghĩa
(có gì đâu mà không định nghĩa được tình yêu)
Còn buồn này.....
Tình yêu,lắm kẻ vẫn muốn chui đầu vào rọ
Không yêu không biết đời
không yêu không biết vị gì đẹp nhất
Còn buồn,...
Thách ai,ai thách????
Giá cứ mãi như ngày xưa,khi còn bé tí
Biết khóc-khóc to
......chứ nước mắt không biết lặng lẽ chảy dài
Biết cười,cười tươi
.....chứ không cười trong nước mắt
Biết mừng khi mưa rơi
....được đắm mình theo từng hạt
.... chứ không để mong cuốn phăng đi nỗi buồn
Biết hát,sắp đến Tết rồi
Tết là rất vui
Thì nay...
Trách sao Trái Đất cứ mãi quay tròn
Cho bé thơ biết lớn...biết buồn
Biết...
Tết là cái nợ của trời đất
Và...
Buồn là cái nợ của nhân sinh/.
(18/6/04)

T

thuytienxanh

Guest
Nếu không tồn tại nỗi buồn thì làm sao ta hiểu hết được ý nghĩa của niềm vui

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
J

jasmine

Guest
Originally posted by thuytienxanh@Jul 7 2004, 02:24 PM
Nếu không tồn tại nỗi buồn thì làm sao ta hiểu hết được ý nghĩa của niềm vui
HƠ HƠ ! NHIỀU LÚC EM CHẲNG HIỂU VÌ SAO EM BUỒN !

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
HƠ HƠ ! NHIỀU LÚC EM CHẲNG HIỂU VÌ SAO EM BUỒN !

Xem lại xem có uống nước nhiều quá không nhé !
:sorry

T

thuytienxanh

Guest
NHIỀU LÚC EM CHẲNG HIỂU VÌ SAO EM BUỒN
Có thể bạn cho rằng bạn buồn chẳng vì lý do gì cả nhưng thực tế ko phải vậy đâu, tôi tin là suy nghĩ thật kỹ bạn có thể tìm ra nguyên nhân đấy

T

thuthongminh

Guest
20/3/04
28
0
0
có lần chợt nhận ra rằng từ khi có người yêu tôi bớt đàn đúm bạn bè hẳn,lúc nào cũng chỉ có mình anh, tôi than thở với đứa bạn thân là:từ khi có người yêu đời mình ít màu sắc hẳn!,con bé bạn cười fá lên bảo: ừ,từ khi có người yêu đời mình còn lại toàn màu hồng!
hi`, thật ra thì luôn luôn có lí do để vui vẻ cả,quan trọng là mình nhìn nhận thế nào thôi.ví dụ như khi bị tông xe gãy chân, hãy cảm ơn chúa vì mình còn sống và không bị gẫy tay.
đời thật đẹp!

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Hoan hô thuthongminh nói câu này chí phở !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA