T/T chi đoàn ra

• Thread starter thuesuat
  • Ngày gửi
T

thuesuat

Guest
3/12/04
70
0
0
TPHCM
Trên giấy công văn quyết định đi công tác ghi thời gian là 6ngày 5 đêm, nhưng căn cứ trên hộ chiếu là 4 ngày 3 đêm, em căn cứ trên hộ chiếu để thanh toán,nhưng xếp không chịu, vì fải chi tiền quà cáp cho nước bạn. Vậy em t/t 6 ngày 5 đêm có được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
- Bạn hãy TT ctác phí theo thực tế những ngày có đi ctác, ngoài hộ chiếu ra còn có ngày đi & về trên vé máy bay nữa cơ mà. Nếu kiểm tra dễ biết lắm kê khống ko được đâu.
- Nếu sếp có mua quả biếu cho đối tác hoặc khách khứa, phong bì.... thì nói với sếp tìm cách khác mà chi thôi

T

thuesuat

Guest
3/12/04
70
0
0
TPHCM
Theo 91/2005/TT-BTC thì thời gian được hưởng công tác phí là:
+ thời gian thực tế theo QĐ cử đi công tác.
+ Thời gian đi đường, lễ , tết.
+ Thời gian chờ đợi (Max<6 ngày)
Thực tế ở đây lại căn cứ vào QĐ cử đi công tác, tức 6 ngày 5 đêm. Nếu ko được chi như vậy thì em lấy cái khoản nào cho hợp lí đây ạ?
Căn bản là xếp giải thích là phải nộp trọn gói cho cơ quan tổ chức đi là 360USD, nếu em thanh toán 4 ngày 3 đêm thì chỉ có 310USD thôi.
Mà phương tiện đi đây ko bằng máy bay mà bằng ô tô của cơ quan.
Có cách hợp lí nào không, xin tư vấn giúp em, dân mới vào nghề thôi ạ!

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Theo 91/2005/TT-BTC thì thời gian được hưởng công tác phí là:
+ thời gian thực tế theo QĐ cử đi công tác.
+ Thời gian đi đường, lễ , tết.
+ Thời gian chờ đợi (Max<6 ngày)
Thực tế ở đây lại căn cứ vào QĐ cử đi công tác, tức 6 ngày 5 đêm. Nếu ko được chi như vậy thì em lấy cái khoản nào cho hợp lí đây ạ?
Căn bản là xếp giải thích là phải nộp trọn gói cho cơ quan tổ chức đi là 360USD, nếu em thanh toán 4 ngày 3 đêm thì chỉ có 310USD thôi.
Mà phương tiện đi đây ko bằng máy bay mà bằng ô tô của cơ quan.
Có cách hợp lí nào không, xin tư vấn giúp em, dân mới vào nghề thôi ạ!

- ở đây em ko coi lại câu "thời gian thực tế theo QĐ cử đi công tác" à,
tức là có quyết định cử đi công tác & chỉ được TT theo thực tế những ngày có đi mà thôi, tinh cả thời gian đi trên đường, th.gian chờ đợi thì khỏi vì đi bằng ôtô mà. Chả lẽ đi trên đường (đi+về) hết 2 gày 2 đêm, nếu hết đượcthì em tính đủ cho sếp luôn
- Chứng từ thanh toán ngoài giấy điều động c.tác, hóa đơn KS,ăn uống...còn những khoản chi lặt vặt khác ko có chứng từ Bắt sếp làm bảng kê chi tiết kèm theo nha.

T

thuesuat

Guest
3/12/04
70
0
0
TPHCM
Em cảm ơn anh Đoàn Minh Trung lắm lắm, em đọc kĩ TT lại rùi, em sẽ chỉ chi theo thực tế ngày đi, và do thanh toán theo hình thức khoán công tác phí (ko căn cứ trên hóa đơn) nên chỉ được vậy thôi, ko có khoản nào bù cho xếp được, đành phải trừ lương xếp. Chắc tương lai em sẽ mờ mịt lắm đây. hic.

T

thuphuongqn

Sơ cấp
3/4/07
8
0
1
42
Quang Ngai
Mình thấy anh Trung hướng dẫn cặn kẽ lắm rồi mờ.Có thể chi tiền thuê phương tiện làm việc được không

T

thuesuat

Guest
3/12/04
70
0
0
TPHCM
Mình thấy anh Trung hướng dẫn cặn kẽ lắm rồi mờ.Có thể chi tiền thuê phương tiện làm việc được không
Không thể, vì đi bằng xe của cơ quan, có xe cơ quan cùng đưa đi như thế thì khoản tiền thuê phương tiện làm việc là không hợp lí tí nào ấy nhỉ! Tiền nhiên liệu thì chi theo định mức km xe chạy,ko ăn gian được đâu, cho dù được thì cũng ko nên, vì có lái xe mà. Còn việc anh TRung nói kê hóa đơn, hoặc liệt kê thì ko được, vì các khoản chi tiêu cá nhân chỉ gói gọn trong khoản đã khoán. Cho nên em có chú giải là: khi thanh toán công tác phí theo hình thức khoán thì ko cần căn cứ trên chứng từ hóa đơn, mà chỉ khoán cho người đi công tác bi nhiêu tiền đó thôi, chi tiêu thế nào thì kệ anh. Chắc Thuphuong hiểu cái khó của thuesuat chu?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA