Bảo hiểm thai sản

• Thread starter PINYEU
  • Ngày gửi
P

PINYEU

Guest
22/10/14
6
0
1
37
Công ty em có 1 chị sắp nghỉ sinh. Giờ em phải làm những thủ tục gì để nộp lên cơ quan bảo hiểm? và cách tính bảo hiểm thai sản thế nào? Mình được giao nhiệm vụ này mà mơ hồ quá.Nhờ cả nhà giúp em ạ.E cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Công ty em có 1 chị sắp nghỉ sinh. Giờ em phải làm những thủ tục gì để nộp lên cơ quan bảo hiểm? và cách tính bảo hiểm thai sản thế nào? Mình được giao nhiệm vụ này mà mơ hồ quá.Nhờ cả nhà giúp em ạ.E cảm ơn.

Trước hết bạn làm mẫu D02-TS báo giảm thai sản cho chị ý nhé, sau đó khi có giấy chứng sinh (Hoặc khai sinh) bạn làm mẫu C70 để làm thủ tục hưởng thai sản cho chị ý, cách tính như sau: ví dụ chị ý đang đóng mức A đồng thì tính như sau;
(A x 6) + (1.150.000 x 2) = B số B là số chị ý đc nhận nhé

P

PINYEU

Guest
22/10/14
6
0
1
37
Ok. Mình cảm ơn bạn nhé. Cho mình hỏi thêm là báo giảm cho chị ý trong tháng 11 này luôn được k? hay là đợi đến ngày chị ấy sinh mới làm báo giảm. Vì mình chỉ biết là chị ý sẽ sinh trong tháng 11 chưa rõ ngày nào?

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Ok. Mình cảm ơn bạn nhé. Cho mình hỏi thêm là báo giảm cho chị ý trong tháng 11 này luôn được k? hay là đợi đến ngày chị ấy sinh mới làm báo giảm. Vì mình chỉ biết là chị ý sẽ sinh trong tháng 11 chưa rõ ngày nào?

giờ bạn báo giảm cho chị ý t11 thì muộn rồi, vì hnay đã là 18/11, thui bạn cứ chờ chị ý sinh xong rùi làm báo giảm và thủ tục thai sản lun, thế t11 này chị ý có đóng BH k bạn?

P

PINYEU

Guest
22/10/14
6
0
1
37
Vậy có nghĩa là muốn báo giảm cho chị ý thang 11 thì phải báo trước ngày 15 ah hay ntn bạn? công ty mình tháng 11 này chưa đóng tiền bảo hiểm.

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Vậy có nghĩa là muốn báo giảm cho chị ý thang 11 thì phải báo trước ngày 15 ah hay ntn bạn? công ty mình tháng 11 này chưa đóng tiền bảo hiểm.

uhm muốn báo giảm bạn phải báo trc ngày 15 chứ, đáng lẽ ra bạn chị ý cbi sinh trong t11 là t11 bạn phải báo giảm lun t11 cho chị ý đỡ phải đóng tiền BH nữa, giờ bạn thử hỏi CQBH bên bạn xem hnay bạn báo giảm t11 có đc k, vì tùy từng CQ họ dễ họ vẫn nhận ý

• Like
Reactions: Lại Đức Tú
P

PINYEU

Guest
22/10/14
6
0
1
37
Huhu vậy ah.Thực ra là chị này đóng bảo hiểm ở công ty mình thôi. Và hôm vừa rồi sếp bảo báo giảm cho chị ý. Hôm này mình hỏi họ bảo sinh đâu mà báo giảm. Chả hiểu. Ghi ngày sinh vào mẫu báo giảm phải k bạn? hay ngày nghỉ sinh?

P

PINYEU

Guest
22/10/14
6
0
1
37
Cảm ơn bạn nhiều nhé.

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Huhu vậy ah.Thực ra là chị này đóng bảo hiểm ở công ty mình thôi. Và hôm vừa rồi sếp bảo báo giảm cho chị ý. Hôm này mình hỏi họ bảo sinh đâu mà báo giảm. Chả hiểu. Ghi ngày sinh vào mẫu báo giảm phải k bạn? hay ngày nghỉ sinh?

ghi ngày nghỉ sinh vào báo mẫu báo giảm bạn ah

Q

qdieu

Trung cấp
18/10/12
69
1
8
thanh pho thai binh
ghi ngày nghỉ sinh vào báo mẫu báo giảm bạn ah
Cho em hỏi với em cũng đóng nhờ bảo hiểm ở công ty, đến cuối tháng 12 đầu tháng 1 em sinh, thế đến tháng 1 mình báo cho bên công ty để họ báo giảm bảo hiểm để mình không phải nộp BH nữa phải không, chị biết văn bản nào nói cụ thể về chế độ thai sản không chỉ cho em với

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Cho em hỏi với em cũng đóng nhờ bảo hiểm ở công ty, đến cuối tháng 12 đầu tháng 1 em sinh, thế đến tháng 1 mình báo cho bên công ty để họ báo giảm bảo hiểm để mình không phải nộp BH nữa phải không, chị biết văn bản nào nói cụ thể về chế độ thai sản không chỉ cho em với

TH của bạn t12 bạn báo giảm cũng đc mà, văn bản nói về chế độ thai sản bạn search gg ra có nhiều lắm nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA