Thành lập cty xong kế toán cần lưu giữ hồ sơ gì

• Thread starter daymuathutoi85
  • Ngày gửi
D

daymuathutoi85

Guest
19/11/14
4
0
1
38
anh chị giúp em với ak, chẳng là cty em bên thiết kế xay dựng, em không rõ khi mới thành lập xong thì hồ sơ 1 cty cần lưu những gì : chẳng hạn như GPKD, thủ tục khai thuế ban đầu, phát hành hóa đơn... e chỉ sợ thiếu cái gì đó rồi khi thuế xuống thăm ko có thì bị phạt thôi, anh chị nào có kinh nghiệm chia sể giúp em với ah, e cảm ơn nhiều lắm ak

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
anh chị giúp em với ak, chẳng là cty em bên thiết kế xay dựng, em không rõ khi mới thành lập xong thì hồ sơ 1 cty cần lưu những gì : chẳng hạn như GPKD, thủ tục khai thuế ban đầu, phát hành hóa đơn... e chỉ sợ thiếu cái gì đó rồi khi thuế xuống thăm ko có thì bị phạt thôi, anh chị nào có kinh nghiệm chia sể giúp em với ah, e cảm ơn nhiều lắm ak

để liệt kê ra thì dài như bên mình thì có thủ tục gì thì mình lưu lại hết, nhưng cái giấy phép ĐKKD bạn nên đi photo làm nhiều bản rồi công chứng sau đó đưa cho sếp giữ lại vì mất cái đấy rất nguy hiểm, nó như đc hiểu là sổ đỏ cùa 1 ngôi nhà ý nên cái đó tuyệt đối cẩn thận, nói chung những giấy tờ gì là bản gốc bạn nên đi photo rùi cất bản gốc cẩn thận

D

daymuathutoi85

Guest
19/11/14
4
0
1
38
dạ, vì mới lập nên em ko biết thiếu những loại gì để còn đi làm bổ sung ah

D

daymuathutoi85

Guest
19/11/14
4
0
1
38
dạ, em phải làm những hồ sơ gì gửi thuế ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA