công ty mới thành lập chưa nộp mẫu 08/mst vì chưa có dấu có bị phạt không

  • Thread starter nguyenthuha7709
  • Ngày gửi
N

nguyenthuha7709

Sơ cấp
Chào anh chị,
Cty em mới thành lập (thành lập qua mạng), giấy phép ĐKKD cấp ngày 29/10/2014, ngày cấp dấu tròn là 10/11/2014, khi em lên đăng ký thuế ban đầu với chi cục quận 12 thì họ nói cty em bị phạt 700k do chậm nộp mẫu 08 (theo thông tư 156) 5 ngày vì hạn chót nộp mẫu 08 là ngày cuối cùng của tháng nghĩa là 31/10/2014. Bên e chưa có dấu làm sao nộp mẫu này kịp vào ngày 31/10/2014??? Xin hỏi anh chị chi cục thuế phạt vậy có đúng không? Em phải làm sao? Nhờ anh chị giúp đỡ. Em mới làm kế toán nên nhờ anh chị hướng dẫn dùm. Cảm ơn
 
C

chihieu3006

Sơ cấp
8/7/14
7
0
3
36
vung tau
mình ko biết trên đó sao .chứ cty mình cũng mới thành lập . cả tháng sau mình mới lên đk thuế mà ko thấy họ nói bị phạt gì hết. vì cty mới mở thì cho cvan hướng dẫn của thuế, mình chờ mãi chẳng thấy đâu nên chạy lên hỏi luôn,kakka
 
nguyethd92

nguyethd92

Thành viên thân thiết
3/10/14
197
12
18
hạn nộp mẫu 08 đối với cty b là ngày 8/11.
 
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành cao cấp
Thành viên BQT
4/8/07
4,056
466
83
Thủ Đô
Mẫu 08 thông báo cái gì hả bạn?DN mới thành lập là các bác tự liên thông 1 cửa giữa SKHĐT với Thuế, đâu phải nộp mẫu 08.
Chưa đc cấp mẫu dấu thì các văn bản đó đâu có giá trị pháp lý gì mà nộp nhỉ ?Theo NĐ 58/2001/NĐ-CP về quản lý, sử dụng con dấu thì :

Điều 1: Con dấu thể hiện vị trí pháp lý và khẳng định giá trị pháp lý đối với các văn bản, giấy tờ của các cơ quan, tổ chức và các chức danh nhà nước.
 

Thành viên trực tuyến

  • bobodinh
  • dohuyphuc

Xem nhiều

TEXT LINK