Hỏi về chứng từ kế toán tập hợp CPSX và GTSP

• Thread starter trang.bee
  • Ngày gửi
trang.bee

trang.bee

Guest
16/10/14
17
1
3
30
Các anh, chị ơi. Cho em hỏi là trong kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm trong 1 DN sản xuất thì sử dụng những chứng từ gì? Tên các chứng từ, mục đích sử dụng chứng từ đó.
Tài khoản sử dụng: Sử dụng tài khoản nào? Kết cấu ntn trong quá trình tính giá thành.
Em cảm ơn ạ. :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vietnd

Trung cấp
12/1/07
143
10
18
Mặt Trăng
cái này thì tùy vào trường hợp bên bạn sản xuất gì để biết chi phí đầu vào , không biết nên trả lời từ đâu.

trang.bee

trang.bee

Guest
16/10/14
17
1
3
30
cái này thì tùy vào trường hợp bên bạn sản xuất gì để biết chi phí đầu vào , không biết nên trả lời từ đâu.
Thầy em cho bt cũng k nói là DN sx gì chỉ nói chung chung là tìm danh mục chứng từ kế toán thôi :(

V

vietnd

Trung cấp
12/1/07
143
10
18
Mặt Trăng
Có thể đây là 1 chương học về tính giá thành mà thầy bạn đưa ra để ôn tập đấy thôi. bạn đọc chương này sẽ biết tài khoản sử dụng bạn có thể tham khảo danh mục chứng từ tại đây bạn lược ra cái chứng từ liên quan đến sản xuất , nói như vậy hơi khó bởi vì bạn đang muốn biết chứng từ liên quan đến SX. thôi thì chịu khó đọc chương CPSX và GT

trang.bee

trang.bee

Guest
16/10/14
17
1
3
30
Em cũng k biết nữa :((
A/c cho e hỏi luôn quy trình và vẽ lưu đồ luân chuyển chứng từ của các chi phí: 621,622,627 với ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA