Hồ sơ xây dựng

• Thread starter thuydungym
  • Ngày gửi
T

thuydungym

Sơ cấp
11/4/13
23
1
8
31
hà nội
Anh Chị tiền bối của Webketoan có thể giúp em được không ạ?
E muốn hỏi về hồ sơ và các giấy tờ thủ tục cần thiết trước khi xây dựng nhà tạm cho công nhân thi công ở công trường.
Bên em là bên thầu công trình và đi thuê bên thi công kia xây dựng ạ.
Em cảm ơn anh chị!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuydungym

Sơ cấp
11/4/13
23
1
8
31
hà nội
Em đang cần rất gấp. Anh chị nào biết về mảng kế toán xây dựng này có thể giúp em được không ạ?
:( :( :(

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Anh Chị tiền bối của Webketoan có thể giúp em được không ạ?
E muốn hỏi về hồ sơ và các giấy tờ thủ tục cần thiết trước khi xây dựng nhà tạm cho công nhân thi công ở công trường.
Bên em là bên thầu công trình và đi thuê bên thi công kia xây dựng ạ.
Em cảm ơn anh chị!
Đề nghị chủ đầu tư mượn MB XD (ko ảnh hưởng tới MB các hạng mục sắp xd), lập danh sách cn ban đầu, bổ sung thường xuyên ds công nhân mới. Nhà thầu cam kết tuân thủ nội quy cty, nội quy công trường...
Đối với c.trình bên ngoài : thuê mượn MB phải thông báo cho chính quyền địa phương, treo bảng về thông tin nhà thầu (thầu chính, phụ), lập danh sách cn ban đầu, bổ sung thường xuyên ds công nhân mới. Nhà thầu cam kết đảm bảo an ninh trật tự, ATLĐ ...

T

thuydungym

Sơ cấp
11/4/13
23
1
8
31
hà nội
Đề nghị chủ đầu tư mượn MB XD (ko ảnh hưởng tới MB các hạng mục sắp xd), lập danh sách cn ban đầu, bổ sung thường xuyên ds công nhân mới. Nhà thầu cam kết tuân thủ nội quy cty, nội quy công trường...
Đối với c.trình bên ngoài : thuê mượn MB phải thông báo cho chính quyền địa phương, treo bảng về thông tin nhà thầu (thầu chính, phụ), lập danh sách cn ban đầu, bổ sung thường xuyên ds công nhân mới. Nhà thầu cam kết đảm bảo an ninh trật tự, ATLĐ ...

Anh Nguyencongthuy cho e hỏi có cần phải xin giấy phép xây dựng tạm không ạ?
Với cả có phải làm hợp đồng với bên thi công, làm dự toán + bản vẽ không?
Vì bên e là thiết kế và thầu công trình, xong thuê bên thi công để xây dựng anh ạ. giờ mình xây dựng nhà tạm cho công nhân kia, do họ tự xây luôn ấy ạ.

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Giấy phép xây dựng tạm : Vụ này chắc ko cần trừ khi đó là ct tầm cỡ quốc gia.
Nếu nhà thầu phụ đó chỉ có nhân công & MMTB (ko phải thầu chìa khoá trao tay) thì mình làm lán trại CN, kho VT (hoặc mình khoán nhân công để họ tự lo lán trại), vật tư & nhân công làm lán trại cũng phải h. toán vô C.phí.
Về bản vẽ lán trại, chỉ những ctrình trọng điểm có t.gian thi công 2-3 năm trở lên mới cần . C.t nhỏ đội trưởng thi công rất rành về lán trại, kho tạm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA