Kế toán cho công ty chuyên dạy ngoại ngữ

• Thread starter thinh7983
  • Ngày gửi
T

thinh7983

Guest
26/12/13
43
4
8
TP HCM
Hi các anh chị, mình mới vào làm kế toán cho trung tâm ngoai ngữ, mình không biết phải làm sổ sách báo cáo thuế từ đâu, đầu vào của loại hình chuyên dạy ngoại ngữ là gì. hóa đơn đầu ra mình xuất như thế nào?...... ai có kinh nghiệm trong lĩnh vực này xin chỉ giáo dùm mình nhé.

Cám ơn mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Hi các anh chị, mình mới vào làm kế toán cho trung tâm ngoai ngữ, mình không biết phải làm sổ sách báo cáo thuế từ đâu, đầu vào của loại hình chuyên dạy ngoại ngữ là gì. hóa đơn đầu ra mình xuất như thế nào?...... ai có kinh nghiệm trong lĩnh vực này xin chỉ giáo dùm mình nhé.
Cám ơn mọi người.
Người tiền nhiệm bàn giao công việc ntn ?

P

Phamthivananh

Trung cấp
3/8/09
106
21
18
Ha Noi

Cám ơn mọi người.
Đầu vào là những hóa đơn, chứng từ chi ra phục vụ cho công tác quản lý, giảng dạy tại trung tâm, còn đầu ra là những hóa đơn bán được hàng (thu tiền học phí của học viên). Tổ chức giáo dục mình nhớ là được miễn thuế GTGT đầu ra thì phải, nếu đúng thế thì thuế GTGT đầu vào cũng sẽ không được khấu trừ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA