Doanh nghiệp đăng ký MST cho nhân viên.

• Thread starter quanghai9
  • Ngày gửi
Q

quanghai9

Guest
20/11/14
2
0
1
36
Hi anh chị,

Em đang có 2 MST, 1 là với CMND cũ ở tỉnh cũ, 2 là số CMND mới ở tỉnh mới. Em đi làm và chưa kịp khai báo MST cũ (em quên và cũng ko ai hỏi) thì cty đã cầm thông tin mới của em đi đk MST khác cho em mà em ko biết, kiểm tra trên mạng thì thấy đk rồi. Em xin hỏi là cty như vậy có sai ko khi không có sự xác nhận của em (ký hay làm gì đó) trước khi đk? giờ em đang rắc rối vì có 2 MST ở 2 nới khác nhau.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mypvsoft

Sơ cấp
19/11/10
46
9
8
go vap
Hi anh chị,

Em đang có 2 MST, 1 là với CMND cũ ở tỉnh cũ, 2 là số CMND mới ở tỉnh mới. Em đi làm và chưa kịp khai báo MST cũ (em quên và cũng ko ai hỏi) thì cty đã cầm thông tin mới của em đi đk MST khác cho em mà em ko biết, kiểm tra trên mạng thì thấy đk rồi. Em xin hỏi là cty như vậy có sai ko khi không có sự xác nhận của em (ký hay làm gì đó) trước khi đk? giờ em đang rắc rối vì có 2 MST ở 2 nới khác nhau.
nhưng CMND cũ của bạn đã k còn hiệu lực nữa mà bạn, thì mã số thuế cũ đâu còn dùng được nữa đâu

• Like
Reactions: muahoasua20062002
Q

quanghai9

Guest
20/11/14
2
0
1
36
của em bị cắt góc nhưng hạn vẫn còn và phù hợp với các giấy tờ cũ ạ, em định chuyển thông tin CMND mới vào MST cũ, hay nói cách khác là dùng lại MST cũ với địa chỉ mới (đổi cơ quan quản lý thuế)

MST cũ của em còn cần dùng để có thể hoàn thuế đc ở chi cục thuế tại địa chỉ mới :( lỗi là em phần nhiều cơ mà ko rõ Cty làm vậy có đúng ko.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA