Đóng dấu nhầm lên Hóa đơn?

• Thread starter Nhung Panda
  • Ngày gửi
N

Nhung Panda

Guest
1/10/14
14
0
1
30
Anh chị ơi cho em hỏi:Hóa đơn GTGT trên liên lưu lại tại công ty em đóng dấu "Bán hàng qua điện thoại" vào ô người bán hàng , như vậy có sao không anh chị? Em có thể xử lý như thế nào? Liên hóa đơn đỏ thì em chưa xé nhưng các hóa đơn sau em đã viết rồi.............

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Le tuyet bay

Trung cấp
2/4/13
189
48
28
Thanh Hoa
Cách 1 : Liên lưu không sao đâu bạn ạ. bạn có thể ký ghi rõ họ tên vào ô người bán hàng bên dưới dấu đóng cũng được và hóa đơn đó vẫn hợp lệ.
Cách 2 : Vì cả 3 liên bạn chưa xé nên cẩn thận bạn có thể hủy số hóa đơn đó đi mà k phải làm Biên bản hủy hóa đơn sau đó bạn viết 01 hóa đơn khác thay thế( Ngày của hóa đơn khác có thế không trùng với ngày của hóa đơn trước không sao )và bạn đề hóa đơn này thay cho số hóa đơn mà bạn đã hủy

N

Nhung Panda

Guest
1/10/14
14
0
1
30
:)Em cảm ơn các anh chị nha!

D

Daisy.truong

Guest
15/2/12
42
4
8
TP.HCM
Cho em hỏi ké với
Bên em có cái Hóa đơn xuất mà khách hàng không cần lấy HĐ, nghiệt nỗi phần người bán hàng,chữ kí người này nhưng lại đóng nhầm mộc tên người khác lên ( vì cty có 2 ng có quyền kí tên HĐ), mình xử lí như thế nào ạ ? Đóng thêm 1 cái dấu tên đúng lên đc ko ạ

V

vinhhv85

Guest
15/6/15
2
0
1
38
Cho em hỏi ké với
Bên em có cái Hóa đơn xuất mà khách hàng không cần lấy HĐ, nghiệt nỗi phần người bán hàng,chữ kí người này nhưng lại đóng nhầm mộc tên người khác lên ( vì cty có 2 ng có quyền kí tên HĐ), mình xử lí như thế nào ạ ? Đóng thêm 1 cái dấu tên đúng lên đc ko ạ
sao mà giống trường hợp của mình thế các bậc tiền bối có cách nào sử lý giúp em cho e ý kiến với!

huyen098

huyen098

Guest
8/9/16
1
0
1
32
sao mà giống trường hợp của mình thế các bậc tiền bối có cách nào sử lý giúp em cho e ý kiến với!
Mình cũng đang bị như vậy. bạn vinhhv85 giải quyết thế nào rồi vậy

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Cho em hỏi ké với
1 là bạn đóng lên/
2 tốt nhất đừng đóng.
Cứ để im thì không ai biết.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA