Thủ tục chốt sổ bảo hiểm cho lao động không tiếp tục làm việc sau khi hết thời gian nghỉ thai sản???

• Thread starter ruanhongying
  • Ngày gửi
R

ruanhongying

Guest
20/11/14
4
0
1
30
Em mới ra trường kinh nghiệm về kế toán. Mọi người cho em hỏi 1 chút: Công ty em có 1 lao động nghỉ thai sản từ tháng 2/2014 đến tháng 8/2014. Nhưng hết thời gian nghỉ thai sản lao động này không đi làm nữa. Nhưng đến giờ em vẫn chưa báo giảm và chốt sổ cho lao động này.
Vậy thủ tục chốt sổ cho lao động này như thế nào ạ ?
Khi làm mẫu D02B-TS thời gian khai giảm thì ghi từ tháng 8/2014 hay tháng 11/2014 ạ.
Giờ mới làm thì có bị phạt gì không ạ T.T mọi ng giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lam Lila

Lam Lila

Guest
20/11/14
39
8
8
32
ý của bạn là chị ý sẽ chỉ nghỉ từ tháng 8 -tháng 11 hay nghỉ hẳn rồi?

R

ruanhongying

Guest
20/11/14
4
0
1
30
ý của bạn là chị ý sẽ chỉ nghỉ từ tháng 8 -tháng 11 hay nghỉ hẳn rồi?
Dạ chị ý nghỉ hẳn luôn rồi ạ. Em tháng 10 mới bắt đầu đi làm ở đấy, chị kế toán cũ lại nghỉ nên em không biết chị kia nghỉ chưa báo giảm.

Lam Lila

Lam Lila

Guest
20/11/14
39
8
8
32
b cứ ghi nghỉ từ tháng 8 đi, xong cái công văn bạn nhớ ghi là do đơn vị báo muộn. tuy nhiên họ truy thu bảo hiểm hay ko thì còn tùy vào cơ bản bảo hiểm. Bạn nên xin cái kết quả đóng bảo hiểm của bên bạn trên bảo hiểm, xong kiểm tra xem bên mình còn nợ bao nhiêu tiền bảo hiểm. Khi đóng hết số tiền nợ đó thì bạn mới tiến hành thủ tục chốt sổ bảo hiểm cho chị ấy đc.

• Like
Reactions: ruanhongying
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Bạn cứ làm báo giảm từ tháng 8 nhưng chắc chắn sẽ bị truy thu BHYT từ tháng 9-10-11. Còn về BHXH thì còn tùy vào nhân viên phòng BHXH hướng dẫn.

• Like
Reactions: ruanhongying
R

ruanhongying

Guest
20/11/14
4
0
1
30
Bạn cứ làm báo giảm từ tháng 8 nhưng chắc chắn sẽ bị truy thu BHYT từ tháng 9-10-11. Còn về BHXH thì còn tùy vào nhân viên phòng BHXH hướng dẫn.
Thế BHXH là tùy nơi có nơi truy thu có nơi ko ạ :eek:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA