phân biệt doanh thu và thu nhập

• Thread starter nhukem
  • Ngày gửi
N

nhukem

Guest
21/11/14
6
0
1
31
các anh chi giup em phân biệt doanh thu và thu nhập với . em muốn tính thu nhập bình quân thì lấy số liệu ở bctc nào ạ. em cảm ơn ^^

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
các anh chi giup em phân biệt doanh thu và thu nhập với . em muốn tính thu nhập bình quân thì lấy số liệu ở bctc nào ạ. em cảm ơn ^^
SD bảng cân đối kế toán & Báo cáo kết quả HĐSXKD

• Like
Reactions: nhukem
N

Nguyencongthuy

25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
giai thich ro giup em dc không. cụ thể là lấy khoản mục nào ạ ?
Chỉ tiêu về DT , thu nhập có trên qt thu nhập DN. B muốn so sánh với tiêu chí nào (TN (TN DN hay cá nhân ?) bình quân/ ? )

N

nhukem

Guest
21/11/14
6
0
1
31
em muốn tính thu nhập bính quân của từng năm, rồi so sánh tn bquan các năm với nhau. cách tính doanh thu bq=( so dau nam + cuoi nam )/2 . nhung em ko biet láy so đó ở đâu để tính cả...

N

nhukem

Guest
21/11/14
6
0
1
31
Chỉ tiêu về DT , thu nhập có trên qt thu nhập DN. B muốn so sánh với tiêu chí nào (TN (TN DN hay cá nhân ?) bình quân/ ? )
em muốn tính thu nhập bính quân của từng năm, rồi so sánh tn bquan các năm với nhau. cách tính thu nhap bq=( so dau nam + cuoi nam )/2 . nhung em ko biet láy so đó ở đâu để tính cả...

Sửa lần cuối:
N

Nguyencongthuy

25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
em muốn tính thu nhập bính quân của từng năm, rồi so sánh tn bquan các năm với nhau. cách tính doanh thu bq=( so dau nam + cuoi nam )/2 . nhung em ko biet láy so đó ở đâu để tính cả...
Mỗi năm, B có bộ BCTC ko ?

N

Nguyencongthuy

25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
em muốn tính thu nhập bính quân của từng năm, rồi so sánh tn bquan các năm với nhau. cách tính thu nhap bq=( so dau nam + cuoi nam )/2 . nhung em ko biet láy so đó ở đâu để tính cả...
v.DỤ : phụ lục 3-1A/TNDN thu nhập trước thuế năm nay [19] 400 tr .
Hoặc thu nhập bq người cho nlđ : Tìm chỉ tiêu tổng chi lương trong quyết toán thuế TNCN/ số người

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA