Báo cáo tài chính

• Thread starter Vàng Anh 2105
  • Ngày gửi
V

Vàng Anh 2105

Guest
21/11/14
5
0
1
31
Mọi người giúp em trường hợp này với ạ :(
Tình hình là em mới vào làm kế toán cho 1 công ty (e mới có 5 tháng kinh nghiệm), nhưng sếp bảo cuối năm em phải làm Báo Cáo Tài Chính. Em rối quá ạ, trước giờ em chưa từng làm :(
.
Hơn nữa, công ty em hoạt động bên lĩnh vực tài chính, góp vốn đầu tư, chưa có phát hành hóa đơn và công ty vừa đổi tên được 1 tháng.
Hiện tại, những chứng từ kế toán ở công ty chỉ bao gồm: hóa đơn mua vào các tháng, các từ khai thuế GTGT từ tháng 01/2014 đến nay và sổ quỹ tiền mặt.
1 vấn đề nữa là, bây giờ e thật sự ko hiểu được thu nhập của công ty là những khoản nào và phải hạch toán như thế nào ạ

Nhờ anh/chị nào có kinh nghiệm giúp đỡ em trường hợp này với ạ, hơi nan giải xíu .

Em cảm ơn nhiều ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nhim90

Trung cấp
19/11/14
79
14
8
37
Nếu bạn hỏi trên diễn đàn làm đc báo cáo tài chính thì chắc cũng chẳng có ai phải mất công đi học. Bạn nhờ ng quen hoặc ai hướng dẫn thì bạn mới hiều đc.

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Tình hình là em mới vào làm kế toán cho 1 công ty (e mới có 5 tháng kinh nghiệm), nhưng sếp bảo cuối năm em phải làm Báo Cáo Tài Chính. Em rối quá ạ, trước giờ em chưa từng làm :(
.
Hơn nữa, công ty em hoạt động bên lĩnh vực tài chính, góp vốn đầu tư, chưa có phát hành hóa đơn và công ty vừa đổi tên được 1 tháng.
Hiện tại, những chứng từ kế toán ở công ty chỉ bao gồm: hóa đơn mua vào các tháng, các từ khai thuế GTGT từ tháng 01/2014 đến nay và sổ quỹ tiền mặt.
1 vấn đề nữa là, bây giờ e thật sự ko hiểu được thu nhập của công ty là những khoản nào và phải hạch toán như thế nào ạ

Nhờ anh/chị nào có kinh nghiệm giúp đỡ em trường hợp này với ạ, hơi nan giải xíu .

Em cảm ơn nhiều ạ
Bây giờ làm thử cho 6 tháng luôn đi (tham khảo thêm bạn cùng học & ôn lại lý thuyết) xong đăng lên Wkt mọi ng góp ý cho

• Like
Reactions: Vàng Anh 2105
L

Le tuyet bay

Trung cấp
2/4/13
189
48
28
Thanh Hoa
Làm BCTC năm là việc của kế toán tổng hợp. Vì vậy bạn mới có kinh nghiệm 6 tháng thì chưa đủ trình độ để làm. Vì làm BCTC năm có rất nhiều vấn đề, nhiều kiến thức.

• Like
Reactions: Vàng Anh 2105
V

Vàng Anh 2105

Guest
21/11/14
5
0
1
31
Dạ, bên công ty em mới tách từ công ty mẹ ra hoạt động độc lập, hiện tại chỉ có mình e là kế toán, nên phải làm hết, mà công ty em lại k làm việc trên phần mềm, mọi chứng từ và công tác hạch toán đều làm thủ công nên rất khó khăn. Em thật sự rất rối ạ. Có cách nào k anh/chị giúp e với ạ :(

T

thinh7983

Guest
26/12/13
43
4
8
TP HCM
Công ty bạn ở đâu, bạn có thể gởi chứngng từ qua mail, mình sẽ chỉ bạn cách lập báo cáo tài chính....

• Like
Reactions: gloomy
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Dạ, bên công ty em mới tách từ công ty mẹ ra hoạt động độc lập, hiện tại chỉ có mình e là kế toán, nên phải làm hết, mà công ty em lại k làm việc trên phần mềm, mọi chứng từ và công tác hạch toán đều làm thủ công nên rất khó khăn. Em thật sự rất rối ạ. Có cách nào k anh/chị giúp e với ạ :(
Nên chọn mua PM phù hợp ngành nghề KD của cty để làm việc cho hiệu quả .

V

Vàng Anh 2105

Guest
21/11/14
5
0
1
31
Công ty bạn ở đâu, bạn có thể gởi chứngng từ qua mail, mình sẽ chỉ bạn cách lập báo cáo tài chính....
Dạ em ở Đà Nẵng ạ. A cần những chứng từ gì ạ?

Q

quang nam yêu thuong

Guest
19/11/14
10
1
3
34
bạn giống mình quá .cty minh thì nhỏ thui.nói sếp thuê kt trưởng về làm từ tư mình hoc thêm mới làm dc thì sếp nói e cứ dựa bctc năm trước mà làm dễ mà.ko muốn liên quan tới kt trưởng.sợ tốn tiền thuê kt trưởng,mà sao ko sợ khi thuế xuống làm sai nó phạt .đau đầu.toàn tính tay ko .mò như mò cua vậy ak.huhu

V

Vàng Anh 2105

Guest
21/11/14
5
0
1
31
Hic, bên mình thì thường xuyên thay đổi nhân sự nên sai sót tùm lum, chẳng bt đường nào mà lần, chán ghê :(
Bên mình cũng có mỗi mình mình là kế toán, làm tất tần tật, khiếp thật, ng ta thấy lại tưởng mình là kế toán trưởng thì chết :))

O

oanh_kế toán

Guest
5/11/14
4
1
3
41
acvina.vn
Em muốn được hướng dẫn làm báo cáo tài chính em gọi cho chị nhé 0966425886

• Like
Reactions: gloomy
O

oanh_kế toán

Guest
5/11/14
4
1
3
41
acvina.vn
Bên chị sẽ tặng phần mềm kế toán misa bản quyền hoặc phần mềm kế toán excell khi tham gia khóa học đấy

G

giathangvta

Guest
24/4/14
24
14
8
38
Thanh oai
.

Em cảm ơn nhiều ạ
Chào bạn.
Mình thấy bạn nên bình tĩnh và tìm hiểu thêm.
có gì không hiểu thì cứ hỏi mọi người chỉ giúp.
Công ty bạn hiện giờ chỉ có hóa đơn đầu vào chưa phát hành hóa đơn đầu ra có nghĩa trên giấy tờ bạn chưa phát sinh thu nhập ngoài các khoản lãi tiền gửi nếu có.
vì thế công việc nó vẫn rất là đơn giản.
Dù bạn chưa làm nên chưa biết nên làm từ đâu vì thế mình khuyên bạn nên cố gắng làm và tìm hiểu sau này mình nghĩ rồi cũng sẽ biết hết.
còn nếu bạn cần phần mềm kế toán để làm công cụ hỗ trợ việc lên báo cáo thì cứ Alo cho mình, mình cài hoàn toàn miễn phí cho bạn

T

Thái Sang

Guest
13/11/14
19
0
1
33
chao a/c e đang vướng về báo cáo tài chính bị sai . e đã nộp cho cơ quan thuế rồi . h e có thể chỉnh sửa và nộp lại lần 2 được không , nếu nộp được lần 2 có bị phạt gì không? mong a chị giúp e với thanks a/c nhiều.

D

dinhtank6b

Guest
4/4/10
6
1
3
39
quang nam
chào cả nhà, có ai đang làm kế toán sản xuất cà phê thì cho e xin cái hướng dẫn hạch toán được không.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA