Hạch toán linh kiện sửa chữa tài sản cố định

• Thread starter phuongnguyen2012
  • Ngày gửi
P

phuongnguyen2012

Guest
22/2/12
66
2
8
36
TP.hcm
Tình hình là công ty em trong tháng 10 có mua một linh kiện của máy về sửa chữa TSCĐ , trị giá linh kiện : 38.232.000 .Giờ em phải hạch tooán như thế nào đối với linh kiện này ạ .Mong cả nhà giúp đỡ.Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Tình hình là công ty em trong tháng 10 có mua một linh kiện của máy về sửa chữa TSCĐ , trị giá linh kiện : 38.232.000 .Giờ em phải hạch tooán như thế nào đối với linh kiện này ạ .Mong cả nhà giúp đỡ.Thanks
Ht tăng gt ts được schữa.

Thanhdonquihote

Thanhdonquihote

Vô độc bất trượng Fu
28/12/13
39
10
8
Hai phong
mua về bạn hạch toán tăng 152_phụ tùng thay thế, xuất sửa chữa hạch toán tăng cp sxkd,cp trả trước, giảm 152. Nếu linh kiện này tốt hơn linh kiện bị thay thế trước, làm tăng công suất tài sản hoặc kéo dài thời gian sử dụng => nâng cấp tài sản =>thì hạch toán tăng NG tài sản.

• Like
Reactions: lapbitas
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh

Linh kiện ( phụ tùng ) này có chức năng, tác dụng so với cái được thay thế ra sao? toàn bộ chi phí của đợt thay thế này là bao nhiếu? sau khi thay thế tính năng, công suất TS có thay đỗi không? ... bạn cần nói rõ vì có nhiều cách HT.

• Like
Reactions: ha_sara

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA