Dùng tên Viết tắt để in hoá đơn

• Thread starter longphamttp
  • Ngày gửi
L

longphamttp

Guest
24/11/14
3
0
1
36
www.thanhthinhphat.com
Cho em hỏi là tên công ty em là Công Ty TNHH Quảng Cáo Thanh Thịnh Phát, tên viết tắt em đăng ký trong giấy phép là Công Ty Quảng Cáo Thanh Thịnh Phát.

Giờ em đặt in hoá đơn thì trên phần thông tin công ty em có thể lấy tên là Công Ty Quảng Cáo Thanh Thịnh Phát được không hay phải đầy đủ như tên có TNHH?

Em hỏi thêm nữa là em mua hàng thì khách có thể xuất hoá đơn VAT cho em theo tên Công Ty Quảng Cáo Thanh Thịnh Phát được không hay phải đầy đủ TNHH ở trong?

Em học QTKD nên mấy khoản này em sợ mấy bà cục thuế lắm mong anh chị chỉ giáo cho em ạ

Em xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Cho em hỏi là tên công ty em là Công Ty TNHH Quảng Cáo Thanh Thịnh Phát, tên viết tắt em đăng ký trong giấy phép là Công Ty Quảng Cáo Thanh Thịnh Phát.

Giờ em đặt in hoá đơn thì trên phần thông tin công ty em có thể lấy tên là Công Ty Quảng Cáo Thanh Thịnh Phát được không hay phải đầy đủ như tên có TNHH?

Em hỏi thêm nữa là em mua hàng thì khách có thể xuất hoá đơn VAT cho em theo tên Công Ty Quảng Cáo Thanh Thịnh Phát được không hay phải đầy đủ TNHH ở trong?

Em học QTKD nên mấy khoản này em sợ mấy bà cục thuế lắm mong anh chị chỉ giáo cho em ạ

Em xin cảm ơn
Xem thấy tên cty b ko quá dài, nên ghi đủ (TNHH) trên hđ

• Like
Reactions: longphamttp
L

longphamttp

Guest
24/11/14
3
0
1
36
www.thanhthinhphat.com
Tại em không thích có chữ TNHH trong hoá đơn. Tên Công Ty Quảng Cáo Thanh Thịnh Phát thấy hay hơn anh ạ

D

Dich vu ke toan Hai Duong

Guest
19/11/14
7
3
3
32
Nếu công ty bạn đã đăng ký trên giấy phép kinh doanh rồi thi viết tắt trên hóa đơn sẽ được, nhưng thực tế mà nói thêm chữ TNHH sẽ an toàn hơn rất nhiều bạn ah

• Like
Reactions: longphamttp
L

longphamttp

Guest
24/11/14
3
0
1
36
www.thanhthinhphat.com
An toàn là sao Anh/Chị ơi. Là có nhiều trường hợp vẫn không chấp nhận ấy ạ?
Chắc phải ra Thuế hỏi cái cho chắc thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA