giá thành cty tư vấn xây dựng

• Thread starter NguyễnHạnhUyên
  • Ngày gửi
N

NguyễnHạnhUyên

Cao cấp
24/8/07
214
3
18
Hà nội
Em mới nhận làm cho 1cty tư vấn xdựng có nhiều tồn tại kế tóan cũ để lại em chưa bít xử lý sao, monh cả nhà giúp em ạ:
1. Doanh thu các công trình đã ghi nhận các quý 1,2,3/2014 ( đã lên báo cáo hợp nhất với cty mẹ)nhưng chưa ghi nhận giá vốn cùng thời điểm.
2. Kế tóan treo dở dang 154 đầu ki 2014 hơn 3tỷ nhưng ko có chi tiết dở dag cho ctrình, hợp đồng năo..
Gìơ em xử lý điều chỉnh thế nào ạ? Tks cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
Em mới nhận làm cho 1cty tư vấn xdựng có nhiều tồn tại kế tóan cũ để lại em chưa bít xử lý sao, monh cả nhà giúp em ạ:
1. Doanh thu các công trình đã ghi nhận các quý 1,2,3/2014 ( đã lên báo cáo hợp nhất với cty mẹ)nhưng chưa ghi nhận giá vốn cùng thời điểm.
2. Kế tóan treo dở dang 154 đầu ki 2014 hơn 3tỷ nhưng ko có chi tiết dở dag cho ctrình, hợp đồng năo..
Tư vấn ng tiền nhiệm
Đối chiếu các hợp đồng tv & doanh thu
--> hỏi GĐ

N

NguyễnHạnhUyên

Cao cấp
24/8/07
214
3
18
Hà nội
member: 534020"]Tư vấn ng tiền nhiệ
Đối chiếu các hợp đồ
--> hỏ
Em đã đề cập vấn đề này với sếp. Sếp chỉ đạo phải xử lý nhg em chưa biết làm thế nào anh ạ. Các cao thủ hướng dẫn em với

V

Võ Xuân Trường

Trung cấp
10/12/14
136
32
28
60
Bạn muốn xác định giá 1,2,3/2014 trước là không chính xác đâu :
1-Xác định lại treo Đk 3 tỷ (xem lại sổ chi tiết TK 154) phân bổ cho đối tượng nào .
2-Khi đả xác định được rồi bạn mới biết được trong quý 1,2,3/2014 , đả có trong treo TK 154 ĐK không , mới chính xác được

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Theo mình:
- Trước hết nếu không có chi tiết 154 bạn cần căn cứ vào chứng từ HT lập lại chi tiết trong 3 tỷ bao gồm những cái gì? nếu VT thì nhặt cả thời gian, klhoois lượng, đơn giá, thàng tiền, máy ....
- Từ đó căn cứ vào dự toán, thời gian thi công các công trình để lập chi tiết chi phí từng C. trình cho phù hợp
- Khi có chi tiết chi phí từng C. trình căn cứ vào BB nghiệm thu từng C. trình để kết chuyển chi phí sang 632.
Tuy nhiên muốn làm được sẽ rất vất vã.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA